Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card หรือ Onboard เจ๋งกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound card หรือ Onboard เจ๋งกว่ากัน

คิดว่าอันไหนเจ๋งกว่ากันครับ
    ตอนนี้ผมใช้ Sound blaster Audigy ของ Creative 7.1 อยู่ครับ
    อยากทราบว่ามันจะต่างกับ Onboard มากไหมเพราะลำโพงไม่ค่อยดี

ว่าจะไปซื้อลำโำำพงอยู่

sound card แบบแยกเสียงดีกว่าแบบ onboard ครับ

Comment

เสียบ sound card ดีกว่าครับ on board เน่ากว่า ไม่งั้นจะเสียเงินเพิ่มทำไง งิ อิอิ

Comment

ซื้อลำโพงมาใหม่ก่อนครับ ค่อยซื้อซาวดีกว่าแน่นอน

Comment

การ์ดแยกดีกว่าออนบอร์ดแน่นอนครับ

บางรุ่นอาจจะราคาถูก ๆ แต่คุณเสียงดีกว่าออนบอร์ดแน่นอน

Comment

Sound Card ดีกว่า On Board แน่นอนครับ ลองได้ใช้ดูซิแล้วจะติดใจ อิอิ

Comment

Sound Card อีกเสียงครับ

Comment

^
                ^
                ^
                ตามกันปายยยยยยยย

Comment

อะไรที่ทำแยกออกมามักจะดีกว่าของออนบอร์ดครับ

ในเมนบอร์ดมีอะไรก็ไม่รู้เยอะแยะรวมๆกัน สมมติราคาที่ 3 พัน เอาไปเทียบกับ soundcard อย่างเดียวเลย ตัวเดียว 3 พัน ยังไงก็เทียบไม่ได้

Comment

ซื้อ Sound Card อย่างดีมาแต่ใช้กับลำโพงจีนแดงราคาไม่กี่ร้อย แบบนี้เสียเงินเปล่าๆหาได้คุ้มค่าไม่ครับ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
                      ซื้อ Sound Card อย่างดีมาแต่ใช้กับลำโพงจีนแดงราคาไม่กี่ร้อย แบบนี้เสียเงินเปล่าๆหาได้คุ้มค่าไม่ครับ
                      แบบนี้เขาเรียกว่า เอาเศรษฐีไปไถนาครับ อิอิ

ก็ดูให้มันพอดีกันแหละครับ

Comment

ผมว่าน่ะคับ sound onboard เด๋วนี้ ก้ดีมากแล้วคับ ยกตัวอย่าง ชิบ realtek alc882 ขึ้นไป แค่นี้เสียงก้แจ่มแล้วคับดีกว่า sound แยกตัวละ หลายพันเมื่อสมัยก่อนสะอีกคับ

Comment

Working...
                        X