Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ backup

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ backup

ไม่ทราบว่าจะ backup ยังไงให้มันคืนสภาพกลับมาเหมือนเดิมอ่าครับ เช่น ผม backup โปรแกรมไว้ แล้วไปลบมันออก(uninstall) แล้ว restore backup มาแล้ว
    ทำไมโปรแกรมมันไม่มีใน control panel หละครับ(มีแต่ใน c:\programfile)
    ละต้องทำยังไงให้มันมีกลับคืนมาตามปกติ หรือว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ
    เพราะผมใช้ backup ของ nero อ่าครับ
    อีกอย่าง แบบว่าอยากจะให้ลง windows ใหม่แล้ว ใช้ตัว backup โปรแกรมลงทีเดียวรวดให้มันเหมือนกับตอนก่อนลงใหม่
    ใช้ได้โดยไม่ต้องมานั่งลงทีละตัว รวมถึง Driver ด้วยครับ มีรึเปล่า ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบบบบ

รอหน่อยไม่นานพี่จ๊อบจาเอามาเขียนให้

Comment

ถ้าอยากจะให้ Windows พร้อมโปรแกรมที่ลงไปทั้งหมดกับมาใช้ได้ใหม่โดยไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่ ให้ใช้โปรแกรม Ghost ของ Norton นั่น เสียเวลาประมาณ 15 นาทีเท่านั้น

Comment

เห็นด้วยกับการ ghost ครับ
        วิธีนี้น่าจะพอช่วยได้บ้างนะ
        ต้องลองดูครับผม

Comment

Working...
        X