Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายไฟเลี้ยงการ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายไฟเลี้ยงการ์ดจอคับ

คือผมซื้อ sapphire X1950PRo 256M มาครับแล้วมันต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่มด้วย คือ PSU ผมไม่มีหัว 6pin มีแต่ 8pin ครับ เลยต้องแปลง ในนั้นก็มีแถมมาให้ครับ แต่ผมงงไอตรงสายไฟ 12V. จิงๆ มันต้องมีสีเหลือง3 เส้นดำ 3 เส้นไม่ใช้เหรอครับ แต่ที่มันให้มามีแค่ สีเหลือง1เส้นเอง กับดำ 2 เส้น เองคับ แล้วพอผม o\c ไปนิดนึงมันวูบไปเลยครับ มันจะเกี่ยวปะครับ เพราะว่าสีเหลืองมันจ่ายไฟ 12V. ผมเห็นของอันอื่นเขาใช้เหลืองตั้ง 3 เส้นแหนะ ตามรูปเลยน่ะครับ

มีมาเท่านั้นแหละ

Comment

Working...
    X