Announcement

Collapse
No announcement yet.

-:- ผมเครียดกับบอร์ด P5K และการ์ดจอ Winfast PX 7300GS..........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -:- ผมเครียดกับบอร์ด P5K และการ์ดจอ Winfast PX 7300GS..........

สวัสดีครับผม

มารจอมยุทธขอรายงานตัวพร้อมกับคำถามครับผม

ผมไม่เข้าใจจริง ๆ ทั้ง ๆ ที่บอร์ดตัวนี้ก็รองรับทั้งการ์ดจอ PCI Express และ PCI แบบธรรมดา

ผมก็ลองเอามาเสียบดูทั้ง 2 แบบแล้ว แต่ทำไม มันยังใช้ไม่ได้อีกก็ไม่รู้ หรือว่าเราต้องไปกำหนดตรงไหนอีก

การ์ดจอก็ปกติดี (เอาไปลองกับเครื่องอื่นมาแล้ว) เมนบอร์ดก็ของใหม่เอี่ยม

ตอนแรกที่ซื้อบอร์ดมาก็ลองประกอบ ระบบก็ทำงานทุกอย่าง แต่ไฟก็ไม่เข้าจอ (หน้าจอมืด)

ลองถอดออกมาประกอบนอกเคสอีก อาการก็เหมือนเดิม

จนปัญญาที่จะทำได้ ก็เลยเอาไปเข้าร้าน ร้านก็ทำไม่ได้อีก ทางร้านคิดว่าบอร์ดคงมีปัญหา ก็เลยส่งเคลม

หลังจากที่เคลมเสร็จ ก็ลองมาประกอบอีก อาการก็เหมือนเดิม

ฺBios อะไรก็เคลียร์เรียบร้อยแล้วครับ

โอย !!!!!!!! แล้วผมจะทำยังไงดีเนี่ย

ท่านใดที่ใช้บอร์ดตัวนี้บ้าง ช่วยแนะนำด้วยคร้าบบบบบบ
Working...
X