Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ชำนาญแก้ปัญหา มาช่วยทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ชำนาญแก้ปัญหา มาช่วยทีนะคับ

คือ ตอนนี้ผมมีปัญยหา เข้าวินโดไม่ได้ มันบูท ถึงตอนที่ ให้เราเลือก เซฟโหมด วินโดนอมอลหรือ ราพ กูด คอนฟิกอะคับ พอผมเลือก ทุกอันเลย มาน รีสตาทเองทุกครั้ง และ ผมลองจะเข้า โหมด recovery console จาก แผ่น วินโด ก็เข้าไม่ได้ สรุป คือ ผมจะลงวินโดใหม่ ก็ไม่ได้(ไม่อยากลงใหม่นะ) รบกวนช่วยทีนะคับหมดปันยาละ

format ลงวินโดวส์ใหม่
    คล้ายๆ ไฟล์วินโดวส์เดี้ยง

Comment

กำ ไม่มีวิธีอื่นแล้วหรอคับ แต่เวลาผมเอาไปจั๊มกับอีกเครื่อง ก็ เห็น ขูอมูลหมดเลยนะคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
        คือ ตอนนี้ผมมีปัญยหา เข้าวินโดไม่ได้ มันบูท ถึงตอนที่ ให้เราเลือก เซฟโหมด วินโดนอมอลหรือ ราพ กูด คอนฟิกอะคับ พอผมเลือก ทุกอันเลย มาน รีสตาทเองทุกครั้ง และ ผมลองจะเข้า โหมด recovery console จาก แผ่น วินโด ก็เข้าไม่ได้ สรุป คือ ผมจะลงวินโดใหม่ ก็ไม่ได้(ไม่อยากลงใหม่นะ) รบกวนช่วยทีนะคับหมดปันยาละ
        กรณีWindow เจ๊ง

ลอง Repair Window ดูครับ วิธีทำก็ใส่แผ่น Window เข้าไปคล้ายๆตอนลงนั้นแหล่ะ
        แล้วก็เลือก Repair Window ซะ

กรณี HD เจ๊งหรือเปล่า

ลองถอดไปใส่เครื่องอื่น แล้วลองตรวจ ErrorScan ผ่าน HDTuner ดูครับ

Comment

ลองถอดแล้วคับ ก็เห็น ขูอมูล ปกตินะคับ

Comment

ถ้าเกิดผม เอาฮาดดิสที่มีปัญหาเนี่ย ไปจั๊มกลับอีกเครื่องแล้ว ใช้ วิธี recovery console จะได้รึป่าวคับ

Comment

ลองหาแผ่น window PE มาใช้ดูครับ
              มันจะ boot ระบบ window จากแผ่นเพื่อที่จะให้เราสามารเ้ข้าไปตรวจเช็คอาการ
              หรือ scan virus หรือ back up ข้อมูล เพื่อแก้ไขปัญหาจากการที่เข้า window จาก harddisk ไม่ได้

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
                ลองหาแผ่น window PE มาใช้ดูครับ
                มันจะ boot ระบบ window จากแผ่นเพื่อที่จะให้เราสามารเ้ข้าไปตรวจเช็คอาการ
                หรือ scan virus หรือ back up ข้อมูล เพื่อแก้ไขปัญหาจากการที่เข้า window จาก harddisk ไม่ได้
                หาจากไหนอะคับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  กรณีWindow เจ๊ง

ลอง Repair Window ดูครับ วิธีทำก็ใส่แผ่น Window เข้าไปคล้ายๆตอนลงนั้นแหล่ะ
                  แล้วก็เลือก Repair Window ซะ

กรณี HD เจ๊งหรือเปล่า

ลองถอดไปใส่เครื่องอื่น แล้วลองตรวจ ErrorScan ผ่าน HDTuner ดูครับ
                  ถ้าใช้ โปรนี้ตรวจดูแล้วมีจุด สีแดง แปลว่า มี bed หรอคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                    ถ้าใช้ โปรนี้ตรวจดูแล้วมีจุด สีแดง แปลว่า มี bed หรอคับ
                    ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ครับ
                      แล้วมีวิธีแก้ bed มั้ยคับ

Comment

bad ครับ ไม่ใช่ bed

ทำ Zero Fill ก็ดีครับ

Comment

เยด แหม่ โผล่มา 3 จุดละ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                            bad ครับ ไม่ใช่ bed

ทำ Zero Fill ก็ดีครับ
                            ถ้าทำวิธีท่านข้อมูลหายหมดเลยดิคับ ผมไม่อยากลงใหม่อะคับ

Comment

และอีกอย่างคับ เวลาบูทบางที มีเสียง แกร้กๆด้วยคับ

Comment

Working...
                              X