Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคลมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคลมหน่อยครับ

เวลาเอาของไปเคลมเข้าจะซ่อมให้หรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

M/B ผมมันเคยมีปัญหาใส่ CPU ผิด เลยทำให้ PSU เสียซื้อใหม่ HDD มีกลิ่นไหม้จนต้องเคลมแล้ว

แล้วช่างก็บอกว่า บอร์ด น่าจะไปเคลมก็ดี แต่จนถึงวันนี้แล้ว ปี นิดๆ ยังไม่ไปเคลมเลย

อยากรู้อีกว่า ถ้าอุปกรณืไม่ได้เป็นอะไรมากแต่อยากเคลมต้องทำไง จะบอกเขาว่าอะไร

ก็บอกอาการตามที่เป็นนั่นแหละครับ

แต่อย่าบอกว่าไหม้ ให้บอกว่า เปิดไม่ติด หรือติดๆดับๆ อะไรก๋ว่าไปครับ

เรื่องของถ้าซ่อมได้ก็ได้ตัวเดิมครับ

ซ่อมไม่ได้ก็เปลี่ยนตัวใหม่

Comment

Working...
    X