Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card ถ้าเราไม่ค่อยได้ใช้มันจะเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound card ถ้าเราไม่ค่อยได้ใช้มันจะเสียไหมครับ

ผมมี sound card รุ่นเก่า อยู่ 2 อัน ไม่ได้เสียบใช้เลย
    ไม่ทราบว่า นานๆไปมันจะ เสียเองได้ไหม

หรือว่า ต้องหาเครื่องเสียบคามันไว้ครับ

ใครเคยเจอบ้างว่า วางไว้เฉยๆ พอเอามาใช้อีกที เสียไปแล้วบ้าง

ของทุกอย่างมีอายุการใช้งานของมันครับ วางไว้เฉยๆก็เสียได้แล้วแต่ดวงครับ อีกอย่างมันขึ้นอยู่กับการเก็บรักษาด้วย

Comment

ระหว่างเสียบคา กับเก็บไว้เฉยๆ

เก็บไว้เฉยๆทนกว่าครับ ถ้าเก็บดีนะ

ว่าแต่ว่า ทำไมไม่ใช้ล่ะครับ ?

Comment

คือไอ้ sound มาใหม่ sound เก่า เลย ต้องเก็บใส่กล่องอ่ะครับ

Comment

soundcard ไม่ใช้เก็บใส่กล่องไว้มันไม่เสียหลอกครับ ผมว่า
          ปล.soundcard นะ ไม่ใช้รถยนต์จอดไว้เฉยๆ ยางแบนเครื่องเสีย -*-

Comment

ไม่เสีย แต่เสื่อม อิอิอิอิ

Comment

soundcard ที่ใช้อยู่ตอนนี้ ไม่มีตัวใหน ผลิตหลัง 1998 [10ปี up]

Comment

เสียครับ

เสียดายตังค์ ไม่ใช้ซื้อมาทำไมเนี่ย อิอิ

Comment

ยืนยันว่าไม่เสียครับ ISA ผมยังใช้งานได้อยู่ *-*

Comment

หึหึหึ ไม่เสียครับ แต่เสื่อม อย่างว่า่ล่ะครับ อุปกรณ์มันมีอายุการใช้งาน
                    พวกตัวเก็บประจุิเนี่ย อย่างเก่งก็ 15000 ชม. เองครับ + ระยะเวลาอื่นๆ แก่แน่ๆ อิอิ
                    ของผมใช้มานานละ SB16 PNP สงสัยต้องยก C ใหม่ทั้งแผงครับ อิอิ
                    Attached Files

Comment

โอ้ว ของเก่าแต่เก๋า การ์ดอย่างยาวแถมมีเสียบ yamaha midi wavetable อีกต่างหาก อืมมมม์

ถ้าพูดถึงเสีย ของทุกอย่างมันก็เสื่อมเสียไปตามกาลเวลาล่ะครับ จะใช้หรือไม่ใช้ มันก็เสียเหมือนกัน เพียงแต่ว่า เวลาเก็บ ต้องเก็บให้ถูก มันถึงจะเสื่อมช้านะครับ

Comment

Working...
                      X