Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้าง เป็นเพราะเหตุใด เชิญท่านผู้รู้มาช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้าง เป็นเพราะเหตุใด เชิญท่านผู้รู้มาช่วยหน่อย

พอ เปิดคอมได้ซักพัก แล้วก็มีเสียงดัง "แว๊ด" แล้วคอมมันก็ค้างอ่ะคับ ผมเลยใช้วิธีของตัวเอง โดนการถอดถ่านไบออสมา แล้วรอ20วิแล้วใส่ไปใหม่ ต้องทำแบบนี้ทุกครั้งเลยอ่ะคับ ไม่ทราบว่า เป็นเพราะถ่านไบออสไช่ไหมคับ

ผมว่าเป็นที่ HD นะ 90% เลย
    ลองใช้ HDTune แสกนดู ถ้าแดงๆขึ้นมาล่ะก็ รีบก็อปไฟลเก็บไว้แล้วส่งเครมเลยครับ

อ่อ อาการแบบนี้ก็บอกเป็นนัยด้วยว่า HDD กำลังจะไปละ
    แล้วมันไม่เกี่ยวกับ Bios นะครับ ตั้งค่าใหม่แล้วเซฟก็พอ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

เข้ามาเก็บฟามรู้ อิอิ

Comment

Working...
        X