Announcement

Collapse
No announcement yet.

กลับมายืนที่เดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลับมายืนที่เดิม

เมื่อวานนี้ได้ชุด AMD 4800+ ของเพื่อนมาอยู่ในความดูแลของเรา

ได้มาก็จัดแจงเพิ่ม bus ไปที่ 250 ตัวคูณ 12.5 แล้วใช้ไฟสุดบอร์ด

ผลที่ออกมาก็ผ่านเลข 3 มานิดๆ ผลก็เป็นที่น่าพอใจครับ

แต่บอร์ด ASRock 6 G ตัวนี้มีปัญหาทางด้านเสียงครับ เสียงของมันจะ อู้อี้ เสียงแตกพล่าน

ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาเหมือนผมหรือเปล่าครับ ประกันของบอร์ดเป็น ASYS ครับ

ไม่ทราบว่าที่เซียร์ต้องส่งประกันที่ไหนครับ และขอถามอีกอย่างครับ

ผมกำลังอยากจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ไม่ทราบว่ามีบอร์ดตัวไหนบ้างครับที่สวยๆ

ที่พอจะแนะนำผมได้บ้างครับ ขอเป็น (VGA ON บอร์ดน่ะครับ)

อยากได้ที่เป็นโซลิคทั้งบอร์ดครับ //ขอบคุณครับ//
    Attached Files

เคยเจอครับ แต่ไม่ได้เอาไปเคลมนะครับ ไม่อยากรอ

ผมเลยเอาซาวด์การ์ดถูกๆตัวละ150บาทมาใส่ครับ

เสียงดีเหมือนเดิม อิอิ

บอร์ดสวยหรอครับ GIGA BYTE ไงครับ All Solid

Comment

เป็นเพราะ OC ของผมเสียงไม่ออกเลย OC มากเกินลองลดลงอีกนิด เสียงจะมา

ไม่เสถียน

- - -

Comment

Originally posted by lekmanso View Post
        เคยเจอครับ แต่ไม่ได้เอาไปเคลมนะครับ ไม่อยากรอ

ผมเลยเอาซาวด์การ์ดถูกๆตัวละ150บาทมาใส่ครับ

เสียงดีเหมือนเดิม อิอิ

บอร์ดสวยหรอครับ GIGA BYTE ไงครับ All Solid
        ครับผม เสียเวลาเคลมจริงๆครับ (รอนานมาก) แต่มันจะมีผลตอนเอาบอร์ดมาขายต่อครับ เลยอยากให้มันเต็ม 100 %

Originally posted by Frankie View Post
        เป็นเพราะ OC ของผมเสียงไม่ออกเลย OC มากเกินลองลดลงอีกนิด เสียงจะมา

ไม่เสถียน

- - -
        ของผมตอนที่ยังไม่ OC เสียงมันก็แตกอยู่แล้วครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้อาการนี้เป็นบ่อยหรือเปล่าครับ

Comment

ที่ใช้มา2ตัวล่าสุดเสียง NF6P กับ N68PV ก็ปรกติดีนะครับ OCด้วย ไม่ค่อยใช้เดิมๆ แบบว่าอยู่ไม่ค่อยสุข

Comment

Working...
          X