Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ecs หรือ Gigabyte เลือกยากจริง(สำหรับผม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ecs หรือ Gigabyte เลือกยากจริง(สำหรับผม)

GIGABYTE GA-MA78GM-US2H

Ecs 780GM-A Ultra

ราคาก็ใก้ลๆกัน ปัญหาส่วนใหญ่(มั้ง)

1.Gigabyte เห็นมีเรื่องเสียงกับ ไดเวอร์ ที่ไม่เข้ากับ ฮาร์ดแวร์ตัวอื่น

2.Ecs เห็นคนว่า เซนเซอร์เสียเยอะเพี้ยนบ้าง ปัญหาเรื่องเสียงเหมือนกัน

ใช่หรือเปล่าก็ยังไม่แน่ใจนักขอผู้ที่ประสบมาแนะนำหน่อยครับ

สรุปว่า 2 ตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ เอามาใช้เล่นเกมส์ ไม่คิดจะ OC ที่ไม่ต้องเคลมบ่อย

เอามาเล่นเกมส์ Gigabyte เลยครับ หนึ่งกำลังใจ เรื่องไดร์เวอร์ ถ้าลงปกติจากแผ่น ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ผมติดตรงที่มี SoundCard เพิ่มมาตัว แรกจับ โมโหน่าดู ลงไดร์เวอร์แล้วตัวอื่นแย่งไดร์เวอร์ไปใช้ จับไปจับมาเข้าที่ครับ คือ ต้องไป Disable พวกออนบอร์ดนะครับ ที่เราไม่ใช้ แต่ถ้าเอามาเดิม ๆ ใส่แต่การ์ดจอ ไม่มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์กับเสียงครับ เข้ากันได้ดี ( เรื่องที่เสียงที่ว่าปัญหาคง HDMI มั้งครับ เหอๆๆ )

หนึ่งกำลังใจครับ

Comment

ดูที่ CHIP ครับ เรื่องเงินเป็นหลัก เรื่อง CHIP เป็นรอง

Comment

ยี่ห้อไม่เกี่ยง ขอใ้ห้ใช้งานได้เต็ม

Comment

Gig

Comment

กิ๊กกาไม่มีปัญหาอ่ะครับ - -"
            ผมก็เสียบการ์ดเสียงอยู่ แค่เข้าไป Disabled ในไบออส

Comment

ใช้ กิ๊ก รุ่นนี้อยู่ ใช้เสียง Onboard ผมว่าแจ่มเลยนะ ยกเว้นคนหูเทพ
              ไม่อยากใส่ การ์ดเพราะ มันจ่อกับพัดลมเลย น่ากลัว

Comment

ขอ กิ๊ก ด้วยคน 555+

ของเขาดีจริงน๊ะ

ไม่เชื่อก็ลองดูคร๊าบบ

Comment

GIGABYTE
                  ดีกว่าครับคุณภาพพอ asus

Comment

คู่นี้เอา gig แต่ black ultra ได้เรื่อง sb750 ใหม่กว่า ของ gig เปิดหัว พี่น้อม2 ได้ แต่ต้อง flash bios ก่อน ไม่งั้น เปิดไม่ติด

Comment

GIG ครับตัวนี้บอร์ดเล็กแต่คุณภาพไม่เล็ก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^ ^

Comment

Gigabyte ครับ เย็นกว่าเยอะ

Comment

รุ่นนี้GIGABYTE GA-MA78GM-US2H เลย ต้องอัพ Bios ไหมครับ รุ่นล่าสุดอะไร

Comment

Working...
                              X