Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกระหว่าง E6400 / E6600 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกระหว่าง E6400 / E6600 หน่อยครับ

ตอนนี้ดูสเป็คประมาณนี้ครับ
    - E6400/E6600
    - P5B-E Plus / GA-965P-DS4
    - GeIL Ultra series 3-4-4-8 667/ 1 GB X 2

ไม่เน้น CLOCK แต่ใช้ RAID ครับ เอามาใช้ในงานตัดต่อคาดว่าจะต้องเปิด 24 ชม.
    ใน 1 เดือนน่าจะมีเวลาพัก1-2 วัน ใช้ต่อเนื่องประมาณ 1 ปี

ใช้ประโยชน์ทำงานหาเงิน 6600 เลยครับ
    ยิ่งเวลาเป็นเงินเป็นทอง...ต้องOCด้วยครับ อิอิ

Comment

OC นิดๆหน่อยๆก็เปิด 24 ได้คับ แค่เปลี่ยนซึ้ง CPU เองคับ

Comment

ทำงานติดต่อกันเป็นระยะเวลานานๆ ผมว่า เล่น E6600 ดีกว่ามั้ย ได้ GHz สูงกว่า ได้แคช L2 สูงกว่า แล้วอีกอย่าง CPU ไม่ได้เป็นอะไรที่ซื้อกันบ่อยๆนะครับ ผมว่าซื้อทั้งที เอาให้แรงๆแล้วอยู่ยาวไปเลยดีกว่าครับ ^^"

Comment

E6600อีกคน คล็อกเลยเอาซัก2.8GHZก็พอเบาะๆ

Comment

แนะนำของแพงกันทั้งนั้นเลยอ่ะ แต่ดีกว่าทำงัยได้หละเน้อ

Comment

เขาถามมางี้ก็ต้องบอกของแพงสิครับ พี่แกใช้งานโหดอีกต่างหาก

Comment

เงินถึง + ไม่คล็อก มันก็ต้อง 6600 สิเนอะ ถ้าเงินถึง แต่อยากเก็บไว้บ้าง คล๊อกติ๊ดๆ 6400 ถือว่าไม่ขี้เหร่กว่า 6600 เท่าไหร่ แค่ L2 ต่ำกว่า

Comment

ใช้ E6600 ครับถ้างบถึง

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ ที่ไม่อยากคล๊อกเพราะเห็นว่าเครื่องทำงานค่อนข้างหนัก

Comment

Originally posted by hello2499 View Post
                      ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ ที่ไม่อยากคล๊อกเพราะเห็นว่าเครื่องทำงานค่อนข้างหนัก
                      สมควรแล้วครับที่ต้องใช้ E6600 เพราะใช้แบบไม่คล็อก +ทำงานหนักเป็นเวลานาน

Comment

ดูท่าจุดประสงค์จะคล้ายกัน แต่ 6600 นี่ก็แพงอยู่นา

Comment

Working...
                        X