Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows xp มีปัญหาครับ บูตแล้วเข้า วินโดว์ไมได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows xp มีปัญหาครับ บูตแล้วเข้า วินโดว์ไมได้

ใช้งานอยู่ดีๆ แล้วรีสตาร์ท บูตผ่านครับ แต่เข้ามาแล้วจะค้างตรง wallpaper ไม่มีไอคอนขึ้นมา คือไม่มีแถบ Taskbar ขึ้นมา แต่จะกด ctrl+alt+delete ได้ หรือใช้ได้เฉพาะ Task manager ได้ รอตั้งนานก็ไม่ขึ้นไอคอนเหมือนเดิมครับ เข้า saftmode ไม่ได้ ควรทำไงดีครับ

เข้า saftmode ไม่ได้นี่หมายถึงจะเข้าตัว window ที่ใช้งานใน saftmode ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    ลองเข้า saftmode เลือกแบบ Restore ดูก่อนน่าจะได้

Comment

Working...
    X