Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้อัพเดทข้อมูล Battlefield Badcompany2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้อัพเดทข้อมูล Battlefield Badcompany2

จากเทลเล่อที่ออกมาตัวแรกนะครับ บ่งบอกได้เลยว่าตัวเกมนั้น ต้องรองรับระบบออนไลน์เต็มรุ้แบบแน่นอนครับ

เพราะเท่าที่ดูก็ฆ่ากันเป็นทอดๆ ผมว่าตัวเกมภาคนี้คง จะเอาเครื่องบินออกไป เพื่อให้ตัวเกมมีความสมดุลนะครับ

ระบบออนไลน์ของเกมนี้เป็นแบบ คงเหมือนกับภาค 2 นะครับ

ดูตัวอย่างได้ครับ

BORKED

เดี๋ยวมีข่าวอะไรเพิ่มเติมผมจะอัพเดทให้ครับ

ต้องรอดู Trailer ที่มีภาพในเกมส์อยู่อ่ะ
    อย่าภาพออกมาแนวการ์ตูนแบบ BF1943 ละกัน - -

Comment

กลับมาลง PC เหอะ ล่อนไปนู่นไปนี่ไม่ยอมลง PC
      เล่นบนเครื่องอื่นไม่ สนุกเท่าเล่นบน pc หรอก

Comment

ก็ BC2 นี่ลงคอมครับ แต่ตัวเอนจิ้นรองรับ multiplayer ได้มาสุด 24 คน

ตอนนี้เหมือนกำลังแก้ไขปัญหานั้นกันอ่าครับ

Comment

เกมนี้ ใช้ Unreal Engine 3.25 ครับ
          BF 1943 ด้วย

Comment

Originally posted by 645ci View Post
            เกมนี้ ใช้ Unreal Engine 3.25 ครับ
            เอ่อ..ผมรู้สึกว่าเข้าใช้ Engine FrostBite มาตั้งแต่ BAD Company ภาคแรกแล้วนะครับ -*-

Comment

Originally posted by 645ci View Post
              ใช้ Modified Frostbite Engine ไม่ใช่หลอครับ

Edit:โพสช้ากว่าคุณ KuLiKo ไป 1 นาที

Comment

หา?
                แล้วทำไม ปืนมันเหมือน MOH Airborne เลยอะ
                BF1943 ก็อฟปืนจาก Airborne เดะๆเลย
                ถ้างั้น BF Bad2 ใช้ Modified Frostbite Engine แล้ว BF 1943 อะคับ ใช้อะไร
                ปล. มั่วไปนิดคับ ขออภัย งั้นเวปไหนก็ไม่รู้ หลอกเรา T T หน้าแตกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Engine เป็นตัวสร้าง ไม่ีได้เกียวกะปืนเล๊ย

Comment

ถ้าคิดอย่างงี้ เกมส์สงครามโลกครั้งที่2ทั้งหมดก็คงใช้ Unreal หมดอ่ะดิ -*-'

Comment

ลง pc ซื้อแน่ >"<

Comment

เกมนี้ลง PC ด้วยเอนจิ้น Forstbite ครับ แต่มันรับออนไลน์ได้แค่ 24 คนนะครับ(กำลังแก้ไขกันอะนะ)

Comment

หลังจากที่ชาว PC อดเล่นภาคแรกไป ในที่สุดภาค 2 ก็ยอมลง PC ซะที

แต่ยังเสียดาย Army of Two ไม่หายไม่ยอมลง PC ถ้ามาผมจะกลับไปเล่นให้จบบน PC อีกซักรอบ

Comment

ที่ว่าจะชื้อแน่ๆ มันจะมีเชิฟไทยให้เล่นหรือป่าวครับ เล่นนอกก็ไม่ไหว
                            ตัวอย่างเกมก็คงรูปแบบเหมือนภาค2คือวัฒจักรการรบเหนือสุดห่วงโซ่ที่สุดก็ถูกต่ำสุดสอย

Comment

Originally posted by xecution View Post
                              ที่ว่าจะชื้อแน่ๆ มันจะมีเชิฟไทยให้เล่นหรือป่าวครับ เล่นนอกก็ไม่ไหว
                              ตัวอย่างเกมก็คงรูปแบบเหมือนภาค2คือวัฒจักรการรบเหนือสุดห่วงโซ่ที่สุดก็ถูกต่ำสุดสอย
                              แต่ตอนนี้ เหลือแค่ ฮ จะสอย คงไม่ยากอะไรนะครับ

Comment

Working...
                              X