Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอเปงไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอเปงไรไม่รู้

เล่นอยู่ดีๆ ดับไปเฉยเลยครับ แต่ไฟเข้าจอ ระบบทำงานปกติ แต่ไม่มี ภาพ มืดดดด เปงไรครับ รู้ช่วยตอบที แล้วถ้าจะซ่อม คิดว่าคุ้มไหมครับ แถมอีกอย่าง ควรปรับความถี่ จอภาพเท่าไรครับ แล้วถ้าปรับค่าเยอะๆจะมีผลต่อจอไหมครับ ขอบคุณครับ

ความถี่ รีเฟรช ไม่มีผลต่ออายุการไช้งานครับ

แน่ใจน่ะครับว่าเป็นที่จอ อาจจะเป็นที่ตัว VGA ก้ได้ลอง ไปหาจออื่นเทสดูก่อนครับ

Comment

แน่ใจครับ เอาจอเพื่อนมาลองแล้ว ใช้ได้ปกติ

Comment

ขั่วสายหลวมหรือเปล่า ระวังตายน้ำตื้นนะ

Comment

Working...
        X