Announcement

Collapse
No announcement yet.

write karaoke ใน nero ได้ภาพได้เสียงดนตรี แต่ไม่ได้เสียงคนร้อง ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• write karaoke ใน nero ได้ภาพได้เสียงดนตรี แต่ไม่ได้เสียงคนร้อง ช่วยทีครับ

คือว่าผม write ใน nero นะครับ ทีนี้ว่า file ของผมเป็น .dat ผมจะ write เป็น DVD ครับ เพื่อเล่นกับเครื่องเล่น DVD เลยทำการ write ใน nero นานพอสมควรเลยครับ แต่ผลสรุปสุดท้ายปรากฏว่า ได้ภาพ ได้เสียงดนตรี แต่ไม่ได้เสียงร้องครับ กลายเป็น karaoke ไปโดยปริยาย เลยครับ แต่ว่าอยากได้เสียงร้องด้วยนะครับ แบบว่า เลือกได้ว่าอยากเล่นแบบไหนงะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ อยาก write ให้แม่ได้ฟังงะครับ

ยังงายขอให้ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ต้องใช้ TMPGEnc DVD Author ครับ ถึงจะไม่มีปัญหา เท่าที่อ่าน Nero มันเข้ารหัสใหม่ อาจจะทำให้ไฟล์เสียงมีปัญหา ลองดูว่า Nero สามารถ set เสียงอะไรได้บ้าง ถ้าไม่ได้ ก็ต้องเลิกใช้ครับ

Comment

ลองดูที่เครื่องเล่นคุณด้วยครับ มันมีฟังชั่น L/R R L MOno ด้วยไม่ใช่หรอ
        ลองปรับดู สงสัยมันคงเซตไปKaraokeอะครับ

Comment

Working...
        X