Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ spec เครื่องสำหรับทำ proxy server หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ spec เครื่องสำหรับทำ proxy server หน่อยครับ

แนะนำ spec เครื่องสำหรับทำ proxy server หน่อยครับ
    คือจะทำ proxy ให้เช่า ประมาณ 200-300 users เอาไว้ให้เช่าเล่นเกมส์ online ต่างๆ แล้วให้โหลดบิตผ่าน proxy ได้ด้วย ไม่ได้ให้เช่าโหลดบิตแบบโคโลน่ะ ทำเฉพาะ proxy เท่านั้น
    ช่วยแนะนำ spec หน่อยครับ ว่าต้องใช้ OS อะไร มีอะไรเท่าไหร่ แนะนำทีครับ
    งบไม่เกิน 80,000 น่ะครับ ถ้าไปซื้อเครื่องพวก Dell มันก้อได้น่ะ ผมว่ามันแพงโดยใช่เหตุ หรือปล่าว แต่ยังไงมันก็ไม่ถูกใจครับ

********* ไม่ได้มาโชโอ้อวด(เกรียน)น่ะ คือจะทำ proxy server ไว้ให้เช่าในมหาลัยครับ
    ต้องการเครื่องที่มีคุณภาพไม่ล่มง่าย ทุนมันต้องเยอะหน่อย ร่วมหุ่นกับเพื่อน 4 คนครับ
    ยังไงก้อช่วยผมหน่อยนะครับ หรือมีเครื่องยี่ห้อไหนที่ดีกว่า หรือเทียบเท่า dell แต่อยากประกอบเองมากกว่า เพราะผมคิดว่าตัวเลือก hardware มันเยอะกว่าครับ ช่วยทีครับ

Proxy อย่างเดียว หาเครื่อง IBM หรือ DELL มือ 2 มาทำ ดีกว่านะ ซื้อเครื่องใหม่ไม่คุ้ม หรืิออยากซื้อของใหม่ ก็หา แบบ เป็นตัว server ซิ เค้าทำมาเฉพาะงานอยู่แล้ว 80k ซื้อได้ อยู่แล้ว

Comment

เรื่อง Hdd SAS หรือ U 320 ทำ raid ด้วยครับ ใช้ disk หนักมาก

Comment

Working...
      X