Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครับถามเรื่อง q6600 กับ E8400 น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครับถามเรื่อง q6600 กับ E8400 น่ะครับ

ต่างกันเยอะไหมในเรื่องการ เล่นเกมส์ ถ้าเอามาคล็อกแบพื้นๆน่ะครับ มันลากได้เท่าไหร่ แล้วควรเลือกอันไหนครับสำหรับเล่นกมส์ เช่น crysis ถ้ายังไงช่วยแนะนำ board ด้วยก็ดีครับ ประมาณ 4500-5000 น่ะครับ

ถ้าเล่นเกมส์ไม่ต่างมากครับ Q6600 เหมาะสำหรับใช้ทำงานมากกว่า ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวก็ 8400 ดีกว่าครับ
    ส่วนบอร์ดรอมีผู้มาตอบครับ

Comment

เล่นเกมหนักๆเลย ก็ พวก พวก C2D E8400 เล่นเกมแรงคับ

แต่ถ้าใช้งานหลายๆอย่าง เล่นเกม แปลงไฟล์ ทำคะแนน3Dmarkต่างๆ Q อาจจะได้คะแนนเยอะกว่าในบ้างโปรแกรม

เมนบอก หรอคับ พวก p5k ประมานนั้น พวก ชิป p35 ลาก oc ง่ายคับ

Comment

Q6600 ก็เล่นเกมส์ลื่นครับ ไม่มีปัญหา

Comment

เล่นเกมส์ 2หัว

ทำงาน 4หัว

จบ...

Comment

หัวเดียวกระเทียมลิบ หลายๆหัวกระเทียมดอง 5 5 5

Comment

หัวเดียวคนหาย
              สองหัวคนตาย
              สามหัวขี่ควาย
              สี่หัวลื่นกระจาย

^^
              บอร์ด P5Q ก็ เตพๆ ดีนะ ท่าน

Comment

E8400 เล่นเกมส์ดีกว่า
                MB P5Q Pro 4800

Comment

วันนี้เจอกัน
                  p5q-pro
                  e8400 เด๋วมาโชว์ผลต่างกับตัวเก่าx2 4800+/ax78

Comment

หลายคนมักจะอ้างอิงจากคะแนนมากเกินไป E8400 เทสแล้วเล่นเกมแรงกว่า ก็จริงอยู่ตามคะแนนที่ดู แต่ยังอยุ่ในข้อจำกัดที่ว่า เทสเล่นเกมเพียงอย่างเดียว ยังไม่มีใครเทสแบบที่ว่าทำงานหลายอย่าง+เล่นเกมด้วย อย่างไหนมันจะลื่นกว่ากัน และเห็นหลายความเห็นบอกว่า Q6600 ถึงจะได้คะแนนน้อยกว่า แต่ใช่ว่ามันจะกระตุก หรือไม่ลื่นในการเล่นเกม
                    ส่วนตัวขอเลือก Q6600 เลือกเทคโนโลยีใหม่ดีกว่า ของผมซื้อทีใช้ 2-3 ปีแนะ ที่สุดก็ต้องมองการใช้งานของแต่ละคนเป็นหลักครับ

Comment

แล้วแต่ใช้งานครับ

Comment

Originally posted by dragstar View Post
                        หลายคนมักจะอ้างอิงจากคะแนนมากเกินไป E8400 เทสแล้วเล่นเกมแรงกว่า ก็จริงอยู่ตามคะแนนที่ดู แต่ยังอยุ่ในข้อจำกัดที่ว่า เทสเล่นเกมเพียงอย่างเดียว ยังไม่มีใครเทสแบบที่ว่าทำงานหลายอย่าง+เล่นเกมด้วย อย่างไหนมันจะลื่นกว่ากัน และเห็นหลายความเห็นบอกว่า Q6600 ถึงจะได้คะแนนน้อยกว่า แต่ใช่ว่ามันจะกระตุก หรือไม่ลื่นในการเล่นเกม
                        ส่วนตัวขอเลือก Q6600 เลือกเทคโนโลยีใหม่ดีกว่า ของผมซื้อทีใช้ 2-3 ปีแนะ ที่สุดก็ต้องมองการใช้งานของแต่ละคนเป็นหลักครับ
                        ไม่ได้จะแย้งอะไรนะครับ

ุ้ถ้าเปิดโปรแกรมหน่วงๆหลายๆตัวพร้อมกัน(หลายๆตัวจริงๆ) เจ้า Q6600 ดีกว่าครับ

เทคโนโลยี Quard core ใหม่สุดจะ 45nm คือ Q9300 ขึ้นไป
                        แต่ Q6600 อยู่ที่ 65nm ครับ

เทคโนโลยี Duo core ใหม่สุดจะ 45nm
                        และ E8400 อยู่ที่ 45nm ครับ

ตามท่านครับ แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนเป็นหลัก
                        Last edited by AmaKatsu; 30 Jun 2008, 11:13:00.

Comment

8400 กินไฟน้อยกว่าใช่เปล่าครับ กินมากน้อยแค่ไหนหนอ

Comment

E8400 @65W http://processorfinder.intel.com/det...px?sSpec=SLAPL

Q6600 @95W http://processorfinder.intel.com/det...px?sSpec=SLACR

กรณีที่ไม่ได้ OC

Comment

Q6600 คุ้มกว่าเอามาเล่นเกมส์จริงๆยังไงมันก็ไม่กระตุกหรอกครับของคิดดู E8400 2.66x2 ได้เท่าไรแล้ว
                              Q6600 2.4x4 ได้เท่าไรก็ดูกันเอา ยังไงๆ Q ก็น่าเล่นกว่า E ต่อให้ 65nm ก็เถาะ

Comment

Working...
                              X