Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม !!! เรื่องเกี่ยวกับ bios VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม !!! เรื่องเกี่ยวกับ bios VGA

พอดีผม flash bios 4850 อ่าหะ ระหว่างโปรแกรมมันทำงาน มันก็ขึ้น error

แล้วเครื่องมันก็ restart เอง จากนั้น ก็ เปิดเครื่องไม่ได้เลยครับ เงียบเลย

เป็นแบบนี้ มันคืออาการ bios เสียใช่ป่ะครับ แล้วจะเอาไปเคลมได้ไหมครับ

จึ๋ยยย

Comment

ส่งเครม อย่างเดียว

Comment

หาการ์ดจอแบบ PCI แค่มาบู๊ทเครื่องครับ แล้วก็เข้าวินโดว์ แฟลชกลับ แค่นั้น จบ...

ผมเห็นมีขายกันเป็นเข่งเลยนะการ์ดจอเก่าๆ แบบ PCI เนี่ย (ก็เอามากับเค้าเหมือนกันครับ พอดีแวะขอนแก่นไปตึกคอมแล้วดันไปได้มา)

หรือ จะส่งเคลมก็ได้ครับ แต่ว่า ถ้าทำอีก ปัญหาก็จะมีอย่างนี้อีกไม่รู้จักจบจักสิ้น เสียเวลาเคลมอีก แล้วถ้าเล่นเกมส์ไหนติดๆอยู๋เนี่ย แย่เลยนะครับ ยังไงก็ ลองแก้ปัญหาเองก่อนแล้วกันครับ ไม่ยากมากหรอกครับถ้าจะพยายามสักนิดครับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
          หาการ์ดจอแบบ PCI แค่มาบู๊ทเครื่องครับ แล้วก็เข้าวินโดว์ แฟลชกลับ แค่นั้น จบ...

ผมเห็นมีขายกันเป็นเข่งเลยนะการ์ดจอเก่าๆ แบบ PCI เนี่ย (ก็เอามากับเค้าเหมือนกันครับ พอดีแวะขอนแก่นไปตึกคอมแล้วดันไปได้มา)

หรือ จะส่งเคลมก็ได้ครับ แต่ว่า ถ้าทำอีก ปัญหาก็จะมีอย่างนี้อีกไม่รู้จักจบจักสิ้น เสียเวลาเคลมอีก แล้วถ้าเล่นเกมส์ไหนติดๆอยู๋เนี่ย แย่เลยนะครับ ยังไงก็ ลองแก้ปัญหาเองก่อนแล้วกันครับ ไม่ยากมากหรอกครับถ้าจะพยายามสักนิดครับ
          +1 จะได้เป็นประสบการณ์

Comment

งานเข้า -0-

Comment

Working...
            X