Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดคอมให้หน่อยคับ _/\_

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดคอมให้หน่อยคับ _/\_

หลังจากลงที่ General Hardware ไม่ประสบผลสำเร็จ ผมก็ขอพึ่งพิงบอร์ดนี้ละกันนะคับ = ="

ต้องการให้พวกพี่ๆช่วยจัดคอมพิวเตอร์ให้ผมชุดนึงคับ
    รายละเอียดคับ
    งบ30000 ไม่รวมจอคับ
    AMD คับ~
    อยากเล่น ATI คับ แต่ถ้าเกินไปก้อ Nvidia คับ
    อยากได้การ์ดเสียงดีๆซักตัวคับ
    อยากลองเล่น raid-0 อะคับ ที่ทำให้โหลดเร็วขึ้น
    ช่วยแนะนำเมาส์สำหรับเล่นเกมดีๆซักตัวครับ!!

ขอบคุณมากครับ~~~

เอาพี่วิกรช่วยหน่อย....

Comment

AMD athorn 3200+ 3200
      ASUS M2N-E 4000
      RAM คอแช XMS 2 DDR 667 512x2 5200
      HDD 160G SATA2 x2 SEGART 5000
      PCI-E SPARK 7900GS 7500
      DVD RW 1500
      CASE เปล่า 900
      PSU ENERMAX 460W 2300

29600

เม้า และอุปกรณ์ อื่นไม่มีความเห็นครับ ลองใปลูบๆคลำๆ ดู ชอบอันใหนก็อันนั้นครับ

Comment

ลูบๆ คลำๆ แล้ว รู้สึกจะชอบคนขายอ่ะครับ ^^

Comment

Originally posted by toshi View Post
          ลูบๆ คลำๆ แล้ว รู้สึกจะชอบคนขายอ่ะครับ ^^
          งั้นก็สวยมันกลับบ้ามมาเลยครับ

Comment

แล้วพี่คิดว่า สเปกนี้เล่นได้กี่ปีอะคับ

บอร์ดมีสลอตIDEมั้ยครับ จะใช้ลูกเก่าบูทวินโด

ขอบคุณคับ

Comment

มี ide ครับ แล้วก็ใช้ได้หลายปีครับ

แต่ว่า ให้ผมจัด RAID ทำไม่ ไหง จะเอา ide มาบูท ทั้งระบบมันก็ ช้าดิ มันต้องบูทด้วน RAID ซิครับ

Comment

งั้นผมเอาลูกเก่าต่อทีหลังแล้วกอปข้อมูลดีกว่าชะมะพี่ >.<"

แล้วพี่คิดว่า ถ้าซื้อแรม 2GB เลย จะได้นานขนาดไหนหรอคับ

Comment

Working...
                X