Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมองไม่เห็น Harddisk ทำไงดีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมองไม่เห็น Harddisk ทำไงดีงับ

เครื่องมองไม่เห็น Harddisk
    มันค้างอยู่ ใน dos อะงับ ไปไหนต่อไปได้เลย เข้า bios ได้งับ

เอ่อ เปน IDE หรือ SATA ครับ

Comment

หมายถึงดีเท็คในไบออส ไม่เจอใช่หรือไม่ครับ
      --------------------------
      ลองเช็คหรือเปลี่ยนสายแพ
      เช็คหัวต่อไฟด้วยครับ บางทีหัวมันหลวมก็หาไม่เจอครับ
      ถ้าเอาฮาร์ดดิสก์หรืออุปกรณ์อื่นๆมาพ่วงต้องเซ้ตจั้มเปอร์มาสเตอร์และสลาฟครับ
      ถ้าเช็คทุกอย่างแล้วมองไม่เห็น ก็แปลว่าพังครับ มีประกันเอาไปเครม ถ้าหมดประกันก็ทำใจได้เลยครับ มันเสียแล้ว

Comment

บอกรายละเอียดมากก่านี้หน่อยคับจะได้จับประเด็นได้ HDD เก่าใหม่ ATAหรือ SATAลงวินโดหรือยังformatหรือยัง หรือบอกรุ่นบอร์ดก็ดีลองบอกมาละกันคับท่านๆทั้งหลายเค้าจะได้บอกถูก

Comment

Working...
        X