Announcement

Collapse
No announcement yet.

อนาคต Q6600 ที่คุณสามารถเป็นเจ้าของ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อนาคต Q6600 ที่คุณสามารถเป็นเจ้าของ

อนาคต รอ core 2 Quad Q6600ครับตัวนี้ทาง intel เค้าหมายมั่นปั้นมือ มากว่าจะ เป็นที่นิยมเพราะประสิธิภาพ การทำงานนั้น เทียบเท่า QX6700(อาจแพ้อยู่บ้าง) แต่ราคาคนธรรมดาอย่างเราแบบว่าขี่มอไซด์ สามารถเอื้อมมือไปมองได้ครับเพราะราคาถูกกว่า QX6700 อยู่พอสมควรครับ

ปล.ตัวQ6600 นั้นไม่ได้ออกมาเพื่อสร้าง ภาพลักษณ์ ของ intel หรือ ราคาสูงจนเป็นตลาด Hi-end
    แต่ออกมาสำหรับผู้ที่จะใช้งานทั่วไปจริงๆและราคาก็จะถูกกว่ามาก

เตรียมเฮได้เลยครับกับ ตัว Q6600 อ๋อ ลืมบอกไปครับ
    Q6600 clock speed วิ่งที่ 2400MHz
    Bus speed 1066MT/s
    L2 cash 2*4MB
    Process 65nm
    TDP 130W
    คงถูกใจ ชาว intel นะครับ

อ้างอิงโดย หนังสือ QUICK PC ฉบับ 210 ประจำเดือน ธันวาคมครับ

ย้ำนะครับว่าไม่ใช้เอามาเปรียบเทียบกับ
    E6700 แต่เป็น QX6700
    ตอบให้สำหรับคนที่รู้ครับ ถ้า test 2 ตัวนี้ QX6700 แซงอยู่นิดๆครับ(E6700 ก็มีแซงบ้างครับ)
    เพราะงั้นอย่างถามว่าตัวไหนแรงกว่าครับ

Comment

มันก็น่าจะเหมือน E6600 E6700 ตอนออกมา ราคาต่างกัน แต่ก็ได้ประสิทธิภาพใกล้เคียง

แต่ตอนนี้ 2 core ยังใช้ไม่หมดเลย ถ้าเปลี่ยนอีกที เอา ซัก 32 core เลยดีไหม

Comment

เล่นเกมในตอนนี้ใช้ 2 คอร์ก็พอแล้ว

แต่ถ้าพวก Render นี่เอา 4 เลย เพราะว่้ามันเร็วกว่าเห็นๆ

Comment

เหมือนผมเคยเห็นตัวสี่หัวแบบ 2Ghz นะ น่าสนใจเหมือนกัน ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรหรอครับ

Comment

ราคาประมาณไหนหรอคับ
            อยากได้งะ

Comment

ยังใช้หัวเดียว P4 อยู่เลย
              ไร้บุญจริงๆ อยากถูกหวยจัง

Comment

ยังใช้นกไฟ 2600+ อยู่เลย ไม่มีตังอ่านะ ต้องรอราคาตก อิอิ

Comment

ผมใช้หัวเดียวแต่ HT อ่ะ ไม่รู้มันจาเร็วกว่า ไม่มี HT จิงป่าว

Comment

Working...
                  X