Announcement

Collapse
No announcement yet.

>อัฟเกรดคอม< เล่นเกมส์ 4 เกมโหด อัฟแต่การ์ดจอ ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >อัฟเกรดคอม< เล่นเกมส์ 4 เกมโหด อัฟแต่การ์ดจอ ช่วยแนะนำทีครับ

ต้องการเล่นเกมส์ 1.ไคร์ซิส
    2.ลาส เพนเน็ต
    3.call of duty 4
    4.c&c ไทบีเรี่ยม วอร์
    หรือเกมส์ อื่นๆอีก ในอนาคต

สเปค เดิมๆคือ1. p4 2.8e (478)
    2. แรม คอแซ 512*2 DDR 400 (DDR 1)
    3.การ์ดจอ fx 5700 256m
    4.ฮาร์ดดิส เหลือเฟือครับ 2 ตัว 160 1 ตัว และ 320 1 ตัว Sata1
    5.win Xp
    6.บอร์ด Asrock p4i65g
    7.cd combo
    8.19' Acer AL1923 ไม่ wide
    9.Enermax 420 w
    งบ 4000-5000 บาท +- อีก 500

ถามผู้รู้ทุกท่านว่า อัฟเป็นการ์ดจอตัวไหนดีครับ
    เช่น 2600xt DDR3 หรือ 7950GT หรือ 1950xt >>>>> AGP 8x นะครับ
    หรือ ตัวเล็กอย่าง 7600 หรือ 1650 >>>>AGP 8x

ระดับภาพที่ใช้ 1280*1024 ครับ จะพอดีสายตาที่ เล่นอยู่ ณ. ปัจจุบัน

ปัจจุบัน เล่น เกม Vaval เช่น เค้าเตอร์ hf2 Ep1 Ep2 Tf
    dota ปังย่า เป็นต้น

ถ้าเป็น 2600xt จะดีไหม เพราะมีมือ 1 ขายอยู่ busitak

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ เพราะกลัว cpu กับ แรม จะรับเกมหนักๆ ไม่ไหว

อยาก ปรับได้ ระดับ กลาง ถึง สูง แต่ไม่ต้องสุด ไม่เปิดลบรอยหยักนะครับ
    Last edited by LunaZhot; 28 Nov 2007, 15:53:07.

Geforce 7950GT แรงกว่าครับ แต่ผมว่า น่าจะหายากซักหน่อยนะ ไม่เคยเห็นมานานแล้ว

ถ้าสนใจมือหนึ่งมีประกันก็ 2600XT ไปเลยดีกว่าครับ Galaxy หรือ Powercolor ก็ได้

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
      Geforce 7950GT แรงกว่าครับ แต่ผมว่า น่าจะหายากซักหน่อยนะ ไม่เคยเห็นมานานแล้ว

ถ้าสนใจมือหนึ่งมีประกันก็ 2600XT ไปเลยดีกว่าครับ Galaxy หรือ Powercolor ก็ได้
      ขอบคุณมากครับสำหรับ ความคิดเห็นครับ หาผู้รู้คนต่อไป

Comment

CPU แค่นี้ ความระเอียดเกมส์ที่บอก ถ้าการ์ด AGP สุดๆตอนนี้ ก็ได้แค่ mediam ครับ มากกว่านี้ ไม่ไหวหรอก ลองมาแล้วครับ ยิ่ง แรมแค่ 1 กิก ด้วย ครับ เล่นที่ความละเอียด ลงมาหน่อย ไม่งั้น หมด สนุกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          CPU แค่นี้ ความระเอียดเกมส์ที่บอก ถ้าการ์ด AGP สุดๆตอนนี้ ก็ได้แค่ mediam ครับ มากกว่านี้ ไม่ไหวหรอก ลองมาแล้วครับ ยิ่ง แรมแค่ 1 กิก ด้วย ครับ เล่นที่ความละเอียด ลงมาหน่อย ไม่งั้น หมด สนุกครับ

ขอบคุณครับ

Comment

จะเล่น Maximum Game ก็ต้องมีงบมากกว่านี้ ดูสเป็คที่บอกมาน่าจะเล่นได้ลำบาก ทางที่ดีเก็บเงินเพิ่มแล้วรอช่วงปลายเดือนธันวาคมราคาสินค้าไอทีอาจลดลงบ้าง

Comment

Working...
            X