Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องใช้power supply เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องใช้power supply เท่าไรครับ

คือ ตอนนี้ใช้
    cpu core2duo 2.4
    p5qL-e
    vga asus 4850 อันที่บางๆ อะครับ ออกมาเเรกๆ
    power 550w
    ram 2g
    harddisk 250
    ไดฟ์dvd อีก สอง ครับ

คือเวลาเล่นหนักๆ ภาพ สวยๆ เล่นไปซักพัก เครื่องมันดับไปเลยอะครับบบ ทำไงดี

สงสัยว่าเป็นที่กาดจอร้อนมากไป(ปรับพัดลม 100) หรือ ไฟ ไม่พอ ครับบ ช่วยทีครับ

แล้วการ์ดจอร้อนเท่าไหร่หละครับ

psu ที่ใช้อยู่ ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

ถาม :ต้องใช้power supply เท่าไรครับ

ตอบ :ต้องใช้พาวเวอร์ซัพพลาย 1 ตัวครับ

Comment

แสดงว่า PSU ของท่านวัตไม่เต็ม ไม่ทราบว่าใช้ PSU ยี่ห้ออะไรอยู่ครับ

Comment

ก็ถ้าเวลาเล่นเกม ก็ร้อน เเบบ 110 อะ วิ่งร้อยๆ ตลอด

ส่วนpsu ของ targen ครับ จำไม่ได้ว่า 480 หรือ 550 w อะครับบ

Comment

โหร้อนจัง หาซิ้งมาเปลี่ยนคับ

เรื่องไฟพอครับ

ที่ดับน่าจะเป็นที่การ์ดร้อนนี้แหละครับ

ตัวนี้ใช่ไหมคับ เปลี่ยน sink ระบายความร้อนช่วยได้ครับ

Comment

ร้อนมาก

เลย เป้นร้อยแหนะ

สาเหตุน่ามาจากการ์ดแล้วหล่ะ

Comment

ใช่ครับคุณ kjb99 ตัวนี้เลยครับ คือ มันร้อนเเบบนี้ทุกตัวเลยป่าวครับเนี่ยยย

กลัวว่าเเบบบเป็นเเค่ตัวของผม เเบบเสียมาตั้งเเต่โรงงานไรเเบบนั้น

เดียวจะลองเปลี่ยนผมลมดู ดูตัว T-RAD ไวอะครับ ดีไหมครับบ หรือมีตัวไหนเเนะนำบ้างครับบบ

Comment

Originally posted by buffalo555 View Post
                  ใช่ครับคุณ kgb99 ตัวนี้เลยครับ คือ มันร้อนเเบบนี้ทุกตัวเลยป่าวครับเนี่ยยย

กลัวว่าเเบบบเป็นเเค่ตัวของผม เเบบเสียมาตั้งเเต่โรงงานไรเเบบนั้น

เดียวจะลองเปลี่ยนผมลมดู ดูตัว T-RAD ไวอะครับ ดีไหมครับบ หรือมีตัวไหนเเนะนำบ้างครับบบ
                  รุ่นนี้ออกมาแรกๆ คนบ่นกันเยอะเลยครับ เรื่องความร้อน เป็น ทุกยี่ห้อ

เพราะเป็น ref card คือการ์ดที่มาจากโรงงาน ATi เอง

ส่วนเรื่อง sink vga ผมไม่ค่อยสันทัดคับ รอท่านต่อไปครับ

Comment

Working...
                  X