Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีที่ไหนรับ OC ไม่แพงมาก และไว้ใจได้บ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีที่ไหนรับ OC ไม่แพงมาก และไว้ใจได้บ้างครับ?

มีที่ไหนรับ OC ไม่แพงมาก และไว้ใจได้บ้างครับ?
    เป็นไปได้ 1000tip งับผม
    ผมดันยังไงก็ไม่ได้อ่ะ ค้างตลอด -*-

ถ้า AMD และอยู่แถวนนท์โอให้ฟรีครับ

Comment

หัดทำต่อไปเถอะครับสนุกดี แต่ละเครื่องมันมีลิมิตของตัวเอง อย่าคิดว่าจะได้เหมือนที่เขารีวิวกนซะทุกเครื่องนะครับ อุปกรณ์ปลีกย่อย ฯลฯ เป็นปัจจัยที่จะสำเร็จ ลองเล่นเองแล้วจะรู้ว่าได้แค่ไหน วนุกด้วยละครับ เด๋วไปจ้างเขาถ้าเดี้ยงคุณจะทำอะไรไม่ได้เองเลยเสียเวลายกไปเปล่าๆค่ารถแพงครับ อีกอย่าง O/C กับมือตัวเองมันภูมิใจครับ อิๆ

โชคดี

Comment

ทำเองก็ใด้ครับ ง่ายจะตาย

Comment

ขอรายละเอียดอุปกรณ์ทั้งหมดหน่อยสิครับ..เมนบอร์ด ซีพียู แรม.ทั้งเครื่องแหละ

Comment

ทำเอง ลองผิดลองถูกเอง clock เองแล้วผ่านเอง ความสนุกมันอยู่ตรงนี้

sigpic

Comment

คือว่าผมเล่น Crysis ทั้งวัน.. ผ่านครับ ลื่นๆ
              1440*900 4AA Custom UltraHigh 9850+ 2.8Ghz
              Average ที่ 28 Lowest ก็ 17 Max 36 ครับผม เล่นได้ลื่น แต่ไม่หัวแตกครับ

อีกวันถัดมา พ่อกับพี่สาวมาใ้ช้ทำงาน และแล้วก็ค้างภายในไม่กี่อึดใจ -*-

กระทู้นี้แหล่ะครับ ปัจจุับันเป็น 4850 แล้วครับผม
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=207689
              อยากทราบว่าพวกปลั๊กนี่เสียบเยอะๆนี่เกี่ยวกับการที่ไฟเข้าเครื่องไม่พอไหมครับ? -*-

Comment

อยู่แถวไหนครับ

Comment

จัดเองเลยครับ เด่วก็เก่ง อย่ายอมแพ้

Comment

ลองอ่านและศึกษาจากในบอร์ดนี้ดูก่อนก็ได้ครับ ค่อยๆหัด เดี๋ยวความมันจะบังเกิด

Comment

ลองผิด ลองถูกดูก่อนครับ เด๋วก็เป็นเองเชื่อผม

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        อยู่แถวไหนครับ
                        ึอยู่***งจาก BTS อารีย์ ราวๆ 1.7 Kilo ครับผม
                        ซอยอารีย์สัมพันธ์ 3 อ่ะครับผม

สอน OC ให้ก็พอแล้วครับผม ไม่อยากรบกวนมากเกินไปคร้าบ ขอบคุณมากคร้าบ

Comment

ลองคล๊อกเองดีกว่าครับ ท่านจะได้ศึกษาและทำความเข้าใจฮาร์ดเเวร์ในเครื่องท่านไปด้วยว่ามีลิมิตขนาดไหน และมันไปได้ไกลขนาดไหนครับ
                          แล้วอีกอย่างก็คือต่อไปท่านก็ทำเองได้ไม่ต้องเสียเวลายกเครื่องไปให้คนอื่นทำให้แถมประหยัดตังไปในตัว

Comment

Working...
                          X