Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง Windows7 ไม่ได้ครับ จอดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง Windows7 ไม่ได้ครับ จอดำ

Spec
    Asus P5KPL-AM
    CPU Core dual 5200
    Ram 2 GB OCZ
    HDD WDD 500GB
    VGA Asus HD4850 1G

พอติดตั้งเสร็จ โหลดหน้า Windows แล้วขึ้น No signal
    เป็นที่อะไรครับ
    ลองเปลี่ยนมาหลายแผ่นแล้วครับ

Driver ป่าวครับท่าน

Comment

ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ
      แค่จะเข้าวินโดว์ครั้งแรกยังไม่ได้เลยครับ

Comment

ปรับ Boot จาก DvD ให้มัน Boot จาก HDD ยังครับ

Comment

ปรับแล้วครับ

Comment

เมื่อก่อมผมเคยเจอครับ แต่ว่าผมใช้ การด์จอแยก แล้วผมใส่การด์จอแยกลงไปแล้วยังไม่ได้ลง Driver พอมันเริ่มโหลดวินโดว์ (ตรงที่windows แล้วมีแถบโหลดด้านล่าง) พอโหลดเสร็จ จอก็มืดหายไปเลย

ต้องถอดการ์ดจอแยกออกแล้วต่อแบบออนบอดแทนแล้วลง Driver การด์จอแยก พอลงเสร็จก็ค่อยต่อการ์ดจอแยกครับ

Comment

งั้นก็ลงไม่ได้สินะ
              เมนบอร์ดผมไม่มี การ์ดจอออนบอร์ด

Comment

ตอนที่ลงวินโดวส์อยู่หรือลงเสร็จแล้ว เครื่องได้ต่อเน็ตอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

สเป๊คนี้ลงได้ไม่มีปัญหา เพราะล่าสุดผมเพิ่งลง windows 7 X64 สเป๊กแค่ เมนบอร์ด Asus P5-KPL-AM/PS , CPU Intel D-430 1.80 GHz., แรม 2 G , HDD 320 G , VGA ออนบอร์ด ... แค่นี้ยังลื่นปี๊ดไม่มีปัญหาอะไรเลย ....

Comment

ระหว่างติดตั้งไม่มีปัญหา
                    พอติดตั้งเสร็จ แล้วมันก็จะ restart พอโหลดโลโก้เสร็จ
                    จอมันก็ no signal ไปเลยครับ

Comment

เดาๆครับ มันboot ไม่เจอฮาร์ดดิสคุณอ่าป่าว..ไม่เจอวินโดว์...เหอะๆเดา

Comment

ได้แล้วครับ
                        ปัญหาเป้นที่การ์ดจอครับ
                        ต้องใช้การ์ดจอ onboard ลงก่อน ถึงจะใช้การ์ดจอไม่ออนบอร์ดได้
                        ขอบคุณทุก comment ครับ

Comment

Working...
                        X