Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม1Gกับ9600GTเล่นซิมแล้วภาพค้าง+แตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม1Gกับ9600GTเล่นซิมแล้วภาพค้าง+แตก

รบกวนถามทุกท่านๆหน่อยนะครับผม
    สเป็กเครืองผม
    E2180
    แรม1จิก
    9600GTพี่ปราก
    เล่นเดอะซิม2 แล้วชอบค้างๆแล้วก็ภาพแตกปล่อยไว้สักพักมันก็หายแล้วมันก็เป็นอีกเรื่อยๆ
    มันเป็นตัวที่การ์ดจอ
    หรือว่า สเป็กเครื่องมันอ่อนไปครับ แรมไม่พอ หรือ ซีพียูน้อยไป
    เลยเกิดปัญหาแบบนี้
    ถ้าเป็นกับ การ์ดจอจะได้เอาไปเปลี่ยนครับ
    ขอบคุณที่สละเวลามาตอบครับผม
    ^^
    ----------------------------------ขอบคุงแงบ--------------------------------

2 กิ๊กเรย แต่คอยสับรางให้ดีละกัน เหอๆๆ

Comment

อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอยังครับ

ถ้ายังไม่หายส่งการ์ดเครมไปเลย

Comment

อัพเดตเวอร์ชั่นไหนครับ
        Version: 174.74
        อันนี้เปล๊าครับ
        ถ้าอันนี้ลงแล้วครับผม
        ถ้างั้นก็เป็นปัญหากับการด์จอไม่เกี่ยวกับแรมไม่พอ
        ใช่ไหมครับ
        ขอบคุงแงบป๋ม

Comment

ผมก็ไม่รู้นะแต่ผม Ram 512*2 1GB ใช้ 9600GT ของ ASUS เล่นเกมส์ Gear of war ที่ต้องการ ram ขั้นต่ำ 1GB แต่เล่นได้ด้วยครับแถมตอนแรกใช้ 512 เล่น Gear of war ได้ด้วยงงมั้ยล่ะผมว่าเอาการ์ดเคลมด่วนครับน่าจะเป็นที่การ์ดแล้วล่ะ

Comment

การ์ดแรงไป เล่นแล้วภาพ Forward ไปถึงอนาคตตอนลูกโตเลยเลย

ล้อเล่นครับ ม่ายรู้เหมือนกาน

Comment

ขอบคุงคราบบ

Comment

ของผม 3850 ไม่เป็นนะ แรม 1 GB เอง

Comment

เครื่องดีแล้วครับผมว่านะ เครื่องผม P42.4 ge6600AGP(ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว) ram1.5g ก็ยังเล่นได้นะคับ

ถ้าเล่นแล้วภาพเสียแบบ random คงเป็นที่การ์ด
                  1. driver
                  2. ตัวการ์ด..เสีย..ร้อนเกิน ฯลฯ
                  3. ไฟจ่ายพอไหม

ถ้าเล่นแล้วล่มที่เดิมๆ ลองลงใหม่่น่าจะหาย

Comment

ตามท่านข้างบน
                    ไม่น่าเป็นที่แรมนะท่าน

แล้วท่านข้างล่างล่ะ ว่ายังไง

Comment

ขอบคุงที่สละมาตอบนะครับทุกๆท่านๆ
                      จากข้างบนเลยไปนิด
                      ผมเช็กดูแล้ว อุณหภูมิ มันไม่เกิน65เลยครับ
                      ไฟจ่ายไม่พอผมก็ไม่แน่ใจ
                      แต่มันยังไม่เคยดับเองเลยครับหรือค้างๆจะค้างก็เวลาเล่นเกมส์เวลามันภาพแตกกรุตุกๆ
                      เมื่อวานเล่นดอทเอภาพยังแตกT^T
                      รอไปเปลี่ยนเหมือนกัน
                      ติดสงกรานร้านเปิด17
                      มันจะนับ7วันไปด้วยไหมครับที่ปิดสงกราน

----------------------------ขอบคุงอีกรอบที่เข้ามาตอบนะครับT^T--------------------------

Comment

ผมว่าเอาการ์ดไปเช๊คด่วนเลย ครับ

การ์ดจอระดับนี้น่ะ Driver ที่แถมมาให้ มันก็ไม่น่าจะมี Bug กับเกมส์เก่าๆ แบบนั้นได้หรอกครับ

The Sim 2 น่ะ มันลื่นไหลตั้งแต่ GF 6600 กับ RAM 512 MB แล้ว นะครับ

ผมว่างานนี้การ์ดจอน่าสงสัยที่สุด ครับ

Comment

ลองเช็คเกี่ยวกับ Driver และ Patch ของตัวเกมดูครับ

Comment

แรม 1g ตาม ลายเซ็น แฟนเล่นอยู่ทุกวัน ปรับ high หมดเลย

ไม่เคยมีเสียงบ่น เสียงด่า เพราะถ้าเล่นเกมนี้ไม่ได้ แฟนกระทืบแน่ๆ

ก็มาบอกเล่าให้ฟังน่ะครับ

Comment

Working...
                            X