Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM xms

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM xms

RAM Value Select ต่างกับ
    RAM พวกรุ่น xms
    ยังไงครับ ทำมัยถึงแนะนำ XMS และราคาแพงกว่ากันมากไหม

ถ้าเข้าใจไม่ผิด
    XMS เป็นแรมคัดสรรอย่างดี OC ได้จัดจ้านครับ แพงกว่าแหง ๆ

ส่วน Value select ก็แรมทั่วไปเน้นขายเป็น comercial ไป เหมาะกับผู้ใช้บ้าน ๆ ธรรมดาๆ

แบะในรุ่น XML เอง ก็ยังมี code ที่ลงท้ายด้วย -XL ที่บอกให้รู้ว่าแรมนั้นมี CL ที่ต่ำกว่า ใน series เดียวกัน เช่น
    TWINXP1024-3200C2 จะมี CL Timing เป็น 2-3-3-6
    TWINXP1024-3200XL จะมี CL Timing เป็น 2-2-2-5

Comment

XMS สามารถวิ่งที่ความเร็วบัสสูงได้มากกว่า VALUE ครับ แต่ถ้าไม่ OC ไม่มีความต่างครับ แต่ก็ใช่ว่า XMS จะดีทุกตัว ห่วยๆก็มีครับ แต่มันแพงกว่ากันนิดเดียว ไหวก็ XMS เถอะครับ

Comment

RAM Value Select ไม่น่าใช้อย่างแรง

Comment

Working...
        X