Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรืองNVIDIA GeForce 7000M / nForce 610M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรืองNVIDIA GeForce 7000M / nForce 610M

คือว่า โน็คบุ๊คผม ไม่สามารถ เล่นเกมส์บางเกมส์ได้อะครับ
    แต่บางเกมส์ ที่กินสเป็คเครื่องที่สูงกว่า กลับเล่นได้
    พอกดเข้าเกมส์ มันหาdriver การดอะครับ (NVIDIA GeForce 7000M / nForce 610M)
    แล้วผมก็ไปโหลด driver มา Driver NVIDIA Version 174.60 WinXP32 ตัวนี้อะครับ
    พอลง เสร็จ รีเครื่อง เข้ามา ภาพเละเลยครับปรับไรไม่ได้เลย ปรับแล้วมันก็เป็นเหมือนเดิม ภาพเละใหญ่ๆ ผมเลยเอาdriver เก่ามาลง ภาพก็กลับมาปกติ แต่ก็เล่นเกมส์ไม่ได้อยู่ดี
    ข้อถามนะฮะ
    1.ทำไมผมเล่นเกมส์นี้ไม่ได้ ทั้งที่กินสเป็คเครื่องน้อยกว่า
    2.ทำไมอัพ driver แล้วภาพเละ ปรับไรไม่ได้เลยฮฮะ
    3.มีทางแก้ไขที่จะทำให้ผมเล่นเกมส์ นี้ได้ครับ

Driver ต้องเป็นของ VGA On Mobile อ่ะคับ

ใช้ตัวเดียวกะ PC ไม่ได้

Comment

ขอบคุณมากครับ
      แล้วผมจะหาได้จากไหนอะครับ
      driver ตัวที่ว่าอะฮะ
      แง่้วววว

Comment

ขุดด้วยครับ

ผมเล่นดอทเอ แล้วก็จอฟ้า

การ์ดจอรุ่นนี้นี่แหละครับ

เกมสเปกโหดกว่าดันเล่นได้ดี

Comment

Originally posted by freynatt View Post
          ขอบคุณมากครับ
          แล้วผมจะหาได้จากไหนอะครับ
          driver ตัวที่ว่าอะฮะ
          แง่้วววว
          notebook นี่ต้องโหลดไดรเวอร์จากผู้ผลิตครับ ถ้าใช้ HP ก็ไปเว็บ HP แล้วแต่ยี่ห้อของมัน

Comment

Working...
          X