Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GeForce 9800GT เล่นเกมส์พวกนี้ได้มั้ยจ๊ะ ^^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GeForce 9800GT เล่นเกมส์พวกนี้ได้มั้ยจ๊ะ ^^"

XFX GeForce 9800GT 512MB DDR3 256-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail

1. เล่นเกมส์แรงๆ ได้มั้ยคะ ที่คนเขาเล่นกัน แล้วอนาคตจะเล่นพวกเกมส์ข้างล่างนี้
    PES2009
    Diabo3
    StarCraft2
    ได้มั้ยอ่ะจ๊ะ

2.การ์ดจอตัวนี้ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ เป็นยังไงบ้างคะ

3.ถ้าใส่ PSU ตัวนี้ Enermax EG465P-VE (FMA) 460W รับไหวมั้ยค่ะ
    CPU = Athlon Phenom 9650
    M/B = ABIT AX78

สบายทุกอย่างแหละ

Comment

pes2009 เล่นไม่ได้คับ

แผ่นยังไม่ออก เล่น demo ไปก่อนละกัน +55555

Comment

ยืนยันอีกเสียง

XFX GeForce 9800GT 512MB DDR3 256-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail

ES2009
        Diabo3
        StarCraft2

เล่นได้หมดทุกเกมส์
        (เอาแบบชัดๆเลย การ์ดตัวนี้เล่นได้ทุกเกมส์ในตลาดตอนนี้)

ถึงการ์ดจะราคาไม่แพง แต่ความแรงรับรองว่าแรงเกินราคา

PSU 460 วัตต์เต็ม น่าจะไหวนะ
        แต่ทำมัยสาวๆ(ไม่รู้สาวจริงป่าว) ชาวโอเวอร์คล๊อกโซนเป๊คเครื่องแรงกันจัง
        Last edited by ktonja; 8 Oct 2008, 16:04:57.

Comment

แล้ว เกม crysis นี่ ขั้นต่ำ ต้องใช้การ์ดไรอ่าครับ

คือ พี่สาวมีโน๊ตบุ๊คอยู่ ใช้การ์ด ATi Radeon HD Mobility 3650 อ่ะครับ

มันจะเล่นเกมนี้ไหวมั้ยอ่ะครับ

ผู้รู้ตอบทีนะครับ ^__^

ขอบคุณครั้บ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นจ้า

destinyair สบายกระเป๋าด้วยจ้า

charif ...เง้อ ตอนนี้ติด spore อยู๋จ้า

ktonja อ่อ...อ่านๆ แล้วลองจัดเองจ้า เป็นสเป๊กที่กำลังจะซื้อน่ะ

Comment

ไหวครับแต่อาจจะ Low หมดนะสำหรับ Crisys แล้วยิ่งเป็น Mobility ทำใจเลยจ้า

Comment

diablo 3 จะออกแล้วหรอ รอมานานจนไม่อยากรอแล้ว เล่น ภาค สองจน ไม่มีอะไรให้ทำแล้ววว อ้ากๆ

Comment

On Board ต่ำสุดๆ ก็น่าจะเล่นได้ครับ

Comment

^
                    ^
                    ชอบรูปคนข้างบนจังเด้งมากๆคับของคุณmissionmanอิอิ
                    แค่8800GTรุ่นทอบก็เฃ่นได้หมดแล้วคับผมใช้อยู่ปรับได้เต็มทุกเกมยกเว้นcrysisอะคับ(ด้วยresolution1360)
                    นะคับ
                    อิอิส่วนผมรอเกมเทพๆออกมาเยอะๆก่อนแล้วค่อยถอยGTX280แรงจิงฮึฮึ
                    ตอนนี้เอาแรงๆมาไม่คุ้มหรอกคับเกมช่วงนี้ไม่ค่อยพัฒนา

Comment

ได้แน่นอน 100% ครับ เพราะผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
                      ส่วน power supply นั้นถ้าวัตต์เต็มก็จ่ายไฟพอแน่นอนครับ (ผมก็ใช้รุ่นนี้ยี่ห้อนี้พอดีเช่นกันครับ เอ๊ะ คุณเอาสเปคผมไปรึเปล่านี่ 55555)
                      จริงๆแล้ว ผมลองปรับ Crysis Warhead แบบ Enthusiast หมดเลยนะครับ แต่ไม่เปิด AA เล่นที่ 1280X1024
                      เฟรมเรตที่ได้คือ 10 กว่าถึง 20 กว่าแต่ส่วนใหญ่จะวิ่งวนๆแถวๆ 20 ต้นนะครับ (กระตุกเป็นช่วงๆแต่อยู่ในวิสัยที่ยอมรับได้ครับ สำหรับผมนะครับ)

Comment

ได้แน่นอน..ฟันธง.+ อิอิ

Comment

หูย...มานั่งยัน นอนยัน ยืนยัน แบบนี้ เจ้มั่นใจแล้วจ้า!!!

Thanks for all comments Ja.
                          K.nours_oe
                          K.chevsarato
                          K.namransit
                          K.missionman
                          K.A__Z
                          K.Roman9441

Comment

9800GT ทำให้ อะมีบ้า ใน spore ว่ายน้ำหนีปลาหมึกยักษ์ได้สบายๆ ลื่นปรีืดๆ

จอ widescreen 17" ผมปรับ 1400*900 ได้บางเกม เกมโหดๆ ก็1280*800 สบายๆ
                            Crysis warhead 1280*800 ปรับระดับ high ลื่นมาก เพิ่ม very high บางอย่างให้สวยงามก็ไม่ขัดเขิล แต่อย่างใด

ระวังถ้าเล่นเกมรถแข่ง อยากจะลื่นจนเบรกไม่ทันนะครับ

Comment

ซื้อแล้วเอามาอวดด้วยน่ะครับ

Comment

Working...
                              X