Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกคอมให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกคอมให้หน่อยนะครับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ทุกคน ช่วยจัดสเปกคอมให้หน่อยนะครับ
    งบประมาณ 15000 + หรือ - ได้ 1000 บาทครับ (ไม่รวมจอนะครับ) ของเป็น AMD นะครับ
    ความต้องการใช้งาน ส่วนใหญ่เล่นเกมส์อ่ะครับ ออนไลน์,เกม Call of Duty Modern Warfare 3,Battlefield 3 เกมประมาณนี้ครับ (ไม่ได้เล่นแบบความละเอียดสูงนะครับ แบบกลางๆๆครับ)
    โปรแกรมส่วนใหญ่ที่ใช้ โปรแกรมแปลงไฟล์หนัง ไฟล์เพลงครับ , ดูหนัง HD ขนาดประมาณ 10G ไม่กระตุกอ่ะครับ, โหลด Bit บ่อยมากครับๆๆครับและเปิดเครื่องทิ้งไว้ประจำครับ

CPU ขอเป็น AMD ครับ
    M/B เป็นของ Gigabyte ดีหรือป่าวครับ (หรือไรก็ได้ครับ แต่ได้ของGigabyte ก็ดีครับ)
    VGA ขอเป็น ATI 1G 256Bit ครับ
    RAM ขอเป็น 8 GB 4*2 (จำเป็นต้องเยอะไม่ครับ ถ้าไม่จำเป็นลดลงก็ได้ครับ)
    PSU อยากได้เป็นWatt แท้อ่ะครับ (หรือเอาแบบลองรับสเปกได้ครับ)
    Case เป็น Cooler Master อ่ะครับ (หรืออะไรที่ดีกว่าก็ได้ครับ)
    HDD 500G หรือ 1T ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆๆนะครับ มีแบบไหนดีหรือแนะนำก็บอกได้เลยนะครับ จะได้เอาเป็นความรู้เพิ่มครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆๆ และพี่ๆๆ ทุกๆๆคนนะครับ

AMD FX-4100-------------------------------3,350.-
    ASRock 880GMH/U3S3---------------------2,390.-
    kingston 2x2GB 1600-----------------------1,050.-
    Seagate 500 GB SATA III ST500DM002----2,660.-
    Lite-On iHAS124 24X--------------------------570.-
    PowerColor HD 6790 1GB DDR5------------3,990.-
    Silverstone SST-ST50F-ES 500W-----------1,590.-
    Cooler Master Elite 3xx----------------------1,100.-

รวม------------------------------------------16,700.-

Comment

มีใครพอทีจะแนะนำให้ผมอีกได้ป่าวครับ ผมอย่างดูเปรียบเทียบราคากับสเปกอ่ะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ
      ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ

Comment

ดันอีกทีครับ ช่วยแนะนำใหผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆนะครับ

Comment

Working...
        X