Announcement

Collapse
No announcement yet.

HELP!! โหลด Bit ไม่ไป seed 6 peer 50 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HELP!! โหลด Bit ไม่ไป seed 6 peer 50 ครับ

โหลดไม่ไปเลย

โหลดจากเวบนอกนะครับ ใช้ net องค์การ ครับ

มีวิธีแก้มั้ยครับ

ทำใจครับ โหลดเว็บนอก
    --------------------
    seed เป็นร้อยครับ ถึงจะพุ่ง ถ้าซีด 6 คน ก็ไม่ถือว่าเร็วเท่าไหร่ครับ

Comment

ใช่ค่ะ

Comment

อ้าว แสดงว่า ADSL มันห่วยกว่า 56k หรอครับ

เพราะผมใช้ 56k เบอร์เดียวกันนี่แหล่ะ โหลดมันยังมา 1-2k แน่ะครับ

แต่พอผมติด ADSL มัน 0.0kb/s ตลอดเลย

ไม่มีการเซ็ตค่าอะไร ช่วยได้เลยหรอครับ

เพราะ ตอนที่ยังไม่ติด ADSL ผมเคย ได้ยิน เรื่องการ เซ็ตค่า firewall หรือ ip อะไรซักอย่าง

มีวิธีการเซ็ต บอกไว้ ประมาณ 4-5 บรรทัด

ถ้ามีใครรูก็ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

0กับ1kมันก็ไม่ต่างเท่าไรหรอกครับ แล้วถ้าโหลดเวบนอกADSLไม่แทบได้ช่วยไรเลยครับ

Comment

ใครบอก ADSL โหลดนอกไม่ได้

ตอนผมอยู่กรุงเทพ ใช้ net true โหลด bit นอกกระจายนี่ครับ

++++++ ตอนนี้ผมสามารถ โหลดไล้ว ผมเปลี่ยนจาก bitcomet ที่โหลดไม่ไปเลยซักติ๊ด

มาเป็น Utorrent แทน ครับ

ผมพึ่งรุนะว่าโปรแกรม bitcomet นี่เองทำเส้น ทำไมตอนใช้ true มันวิ่งฟร่ะ

เสียใจ และ ผิดหวังกับ net tot จริงๆเลย

แต่ทำไงได้ บ้านผมที่นี่ มีแต่สัญญาณ tot

คิดถ฿ง net true ที่กรุงเทพ แบบนี้ เห็นที คงต้องลง co-lo แล้ว

Comment

Working...
            X