Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราบเรียนสอบถามสเปกนี่จะลง MAC OS ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กราบเรียนสอบถามสเปกนี่จะลง MAC OS ได้ไหมครับ

CPU- CORE2DUO เป็น รหัสอะไรดีครับ E6700 หรือ 6750 ได้ไหมครับ
    M/B - ASUS P5-N72
    ไดรเวอร์พวกชิพเซ็ท การ์ดจอออนบอร์ด ลงแล้วจะยุ่งยากไหมครับ
    ส่วนพวกอื่นๆ เช่น wifi sound จะเอาแบบที่มีไดรเวอร์ สำหรับ mac
    โดยตรงมาลงมาใส่แทน จึงไม่น่าจะมีปัญหาครับ

กราบขอบคุณทุกข้อมูลครับ

อ้อ อยากทราบจะหาจอ LCD mac แบบนี้ที่ไหนมีเยอะเห็นขายไว้ 5 พัน
    แต่โทรไปไม่ทันน่ะครับ

หรือไปซื้อ emac มือสอง พวก emac700 ดีครับ
    Attached Files
    Last edited by sudarath456; 20 May 2010, 10:25:03.

ไม่มีใครสามารถฟันธงได้เลย ว่าลงได้หรือไม่ได้
    บางคนสเปคเดียวกัน ลงแผ่นเดียวกันยังลงไม่ได้ก็มีครับ
    เพราะฉะนั้น คุณลองเองเลย ดีที่สุดครับ

Comment

ที่คำนึงกันจะเป็น Mainboard ครับ ยังไงก็ต้องลองอยู่ดี หุหุ ต่างสเป็คก็ต่าง config ครับ

Comment

Working...
      X