Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน งบ20000 ใช้งานด้านCAD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน งบ20000 ใช้งานด้านCAD ครับ

เฉพาะตัวเคส นะครับ ที่เหลือมีครบหมดแล้ว

ขอบคุณมากครับ

ผมแนะนำ จอใหญ่ๆ ถ้าเงินพอ

และ Mouse ดีๆ สักตัว

ส่วนคอม สเปคปัจจุบัน ยังไงก็เขียนสบายๆ อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Ordinary_Man View Post
      ผมแนะนำ จอใหญ่ๆ ถ้าเงินพอ

และ Mouse ดีๆ สักตัว

ส่วนคอม สเปคปัจจุบัน ยังไงก็เขียนสบายๆ อยู่แล้ว
      ตามนั้น
      เมื่อก่อนผมเขียน ใช่แค่ ดูแล้วร้อน 850 Mhz แรม DDRI 256 +TNT 16 MB +WinXP+CAD2004 ยังสบายๆครับ

Comment

ไปจิ้มๆมาสักตัว + จอ 17-22 " สบายๆเลยครับ

Comment

ผมมีจอ LCD19" อยู่แล้วครับ ขาดคอมครับ

รบกวนจัดสเปกทีครับพี่ๆ

Comment

E6550 6000
            ASUS G31 2800
            HDD 160 2000
            RAM ROX 667 1GX2 1400
            PCI-E GF8600GT 4200
            CASE DELUX 1500
            DVDRW 1200

19100

Comment

เอา E2140 หรือตัวต่ำๆ ที่มันมีขายในตลาดก็พอครับ

คิดว่าคงจะเอามาเขียนแค่ครั้งคราว ไม่ได้เอามาหาเงินจริงจังใช่มั๊ยครับ

ผมใช้มาตั้งแต่
              P3 550 MHz + CRT17" > P4 2.8G CRT19" > E 2140 LCD 22" W

จอผมจะเปลี่ยนบ่อยครับ ปกติเอาที่งบ 10K ซื้อได้อ่ะ

หาเงินมาได้เยอะแล้วครับ

การ์ดจอออนบอร์ดก็ไหวครับ ส่วนการ์ดจอของผมปกติจะซื้อมาไว้เล่นเกมครับ อิอิ

Comment

ไว้ใช้ทำงานครับ
                ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำมากครับ

Comment

ถ้าใช้ทำงาน อย่างนี้น่าจะมี Printer A3 ขั้นตำนะครับ

จะได้ Preview ดูได้คร่าวๆ ก่อน

สเปคคอม เอาอะไรก็ได้ครับ ไม่ต้องแพงนัก หาเงินได้เยอะๆ ก่อน จะขยับขยายค่อยว่ากันครับ

ตามสเปคคุณ wikron แต่ลดสเปค cpu ลงอ่ะครับ

รับงาน อะไรครับ โยธา เครื่องกล หรือว่าไฟฟ้า

Comment

Working...
                  X