Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4850 นี่ Enermax 460 watt เอาอยู่ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4850 นี่ Enermax 460 watt เอาอยู่ใหมครับ

ผมใช้ enermax พิมพ์นิยมอยู่ (460watt 2fans) สนใจเปลี่ยน HD4850 อยากทราบว่ามันจะเอาอยู่ใหมครับ

spec ตาม ซิกเลยครับ เพิ่ม HDD 640GB 2 ลูกครับ

สบายๆ

Comment

ซำบาย

Comment

เอาอยู่นะ

Comment

สำบาย

Comment

ไม่ต้องไปหาหมอ(สบายๆ)

Comment

raid0 อีก2ลูกก็ไหว ....

Comment

เอาอยู่แน่นอนครับ แต่ถ้าจะบอกว่า การ์ดจอที่จะเปลี่ยนใหม่ ความแรงต่างกันกับของเก่าไม่มากอย่างที่คิดนี่ ข้อมูลผมผิดมั้ยเนี่ย(อ่าววว ไปยุ่งเรื่องของเค้าอีก จ๊ากกก)

Comment

Originally posted by meverric View Post
                  เอาอยู่แน่นอนครับ แต่ถ้าจะบอกว่า การ์ดจอที่จะเปลี่ยนใหม่ ความแรงต่างกันกับของเก่าไม่มากอย่างที่คิดนี่ ข้อมูลผมผิดมั้ยเนี่ย(อ่าววว ไปยุ่งเรื่องของเค้าอีก จ๊ากกก)
                  โอะ ... จริงเหรอครับ ผมนึกว่า 4850 จะแรงกว่า 9800GTX+ ซะอีกน่ะ
                  ท่านผู้ใช้คนไหนช่วยแนะนำด้วยครับจะได้ไม่เปลี่ยนละ = ="

Comment

Originally posted by hentaiman View Post
                    โอะ ... จริงเหรอครับ ผมนึกว่า 4850 จะแรงกว่า 9800GTX+ ซะอีกน่ะ
                    ท่านผู้ใช้คนไหนช่วยแนะนำด้วยครับจะได้ไม่เปลี่ยนละ = ="
                    2 รุ่นนี้ ทั้งทีมงานเทสหลายสำนัก และก้อ เพื่อนๆ ในเวบนี้หลายคน มีความเหนว่าแรงพอๆ กันครับ(คิดไปเองป่าวหว่า) ลองไปดูตารางเทียบการ์ดจอทั้ง 2 ค่ายในกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285646

ผมเหนเคยมีเปนกราฟบอกความแรงของแต่ละรุ่นเรย ว่าต่างกันขนาดไหน ใครพอมี ก้อมาโพสให้เพื่อนเปนตัวเลือกในการตัดสินใจหน่อยครับ

Comment

จขกท. สเปกเหมือนผมเป๊กเลย

เอาอยู่ครับ เพราะว่าใช้อยู่

Comment

Originally posted by meverric View Post
                        2 รุ่นนี้ ทั้งทีมงานเทสหลายสำนัก และก้อ เพื่อนๆ ในเวบนี้หลายคน มีความเหนว่าแรงพอๆ กันครับ(คิดไปเองป่าวหว่า) ลองไปดูตารางเทียบการ์ดจอทั้ง 2 ค่ายในกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285646

ผมเหนเคยมีเปนกราฟบอกความแรงของแต่ละรุ่นเรย ว่าต่างกันขนาดไหน ใครพอมี ก้อมาโพสให้เพื่อนเปนตัวเลือกในการตัดสินใจหน่อยครับ
                        แสดงว่าไม่น่าจะควรเปลี่ยนตอนนี้ใช่ไหมครับ ^^/ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เหอๆ จะได้เอาตังก์ไปสอย HDD อีกลูก

Comment

ไม่เปนไรครับ รู้อะไรมา ก้อเอามาแบ่งๆ กัน

ว่าแต่ อิจจ๋าจัง มี HDD ไว้เก็บหนังชมพูเยอะเรยละซี๊ (อ่าวว ไปยุ่งเรื่องของเค้าอีกรอบและ กร๊ากกก)

Comment

ผมว่า 9800GTX+ แรงกว่าประมาณ 5-10 fps ครับ

แต่ VGA ที่ท่านใช้อยู่ยังพอทนผ่านปีนี้ได้ครับ ^^

Comment

จากที่เคยใช้มาปมว่า 4850 แรงกว่า9800GTX+ นะ อ้าวแล้วตกลง จขกท. เขาถามเรื่องไรกันหว่า

Comment

Working...
                              X