Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ PD 925 ยังน่าใช้ไหม ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ PD 925 ยังน่าใช้ไหม ++

++ กำลังจะซื้อนะครับ เห็นว่า PD 925 มันราคาไม่แพงมาก 4 พันกว่าๆ
    เน้นทำงานพวกกราฟฟิค (Photoshop Illus ประมาณนี้ ) เล่นเกมส์บ้าง
    ส่วนมากจะโหลดบิทแบบข้ามวัน แล้วมันจะรับไหวไหมครับ เห็นอ่านๆ มาเขาบอกว่าร้อนกัน

++หรือจะใช้ตัว 820 ดี ราคาถูกกว่ากันเกือบพัน หรือจะ 915 ดี ดูอยู่ 3 ตัวนี้ละครับ
    แล้ว Cache 2MB กับ 4 MB ต่างกันเยอะไหมครับ ว่าจะใส่แรมสัก 2 GB (แต่ก่อนใช้ P4 630 อยู่ แต่ให้น้องไปแล้ว ) หรือว่ามีตัวไหนน่าใช้ที่ราคาประมาณนี้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

++เมนบอร์ดว่าจะใช้ Asrock ConRoe 945G-DVI ไม่เน้น OC ครับ
    ว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว ขอแบบด่วนนะครับเพราะต้องเอามาใช้งาน

++ขอบคุณที่มีใจเมตตาครับ

กราฟฟิกหรอครับ งั้น cache 2 MB ก็พอมั้ง(หมายถึง 820 น่ะ) คงไม่ได้กะให้มันเร็วปรู๊ดปร้าดอ่ะนะ
    ไปสนใจพวกจอดีกว่าเนอะ

Comment

ผมว่า 915 ก็ดีนะน่าจะร้อนน้อยกว่าหน่อย
      ที่บ้านใช้ทั้ง 820 และ 915
      รู้สึกว่า 915 จะร้อนน้อยกว่า เปิด function q-fan(asus) fan หมุนแค่ 1300 rpm เอง temp 47 องศา ไม่เปิดแอร์ หมุนเร็วแค่นี้เงียบดี

Comment

ใจก็อยากได้ 925 นะครับ เห็นว่ามันเป็น 3.0 หรือว่า 912 ก็พอ ( 2 ตัวนี้มัน Cache 4 MB) มันคงจะรวดเร็วกว่าแน่ๆ เลย ต่างกันแค่ .2 เอง คงไม่ต่างกันมากมั้งครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่เลย

++ขอบใจอย่างแรง

Comment

ตามกำลังทรัพย์เถอะครับ ผมคิดว่าส่วนใหญ่เราก็ไม่ได้ใช้งานเต็มความสามารถกันอยู่แล้ว แล้วเอาเข้าจริงๆก็ไม่ค่อยรู้สึกหรอกครับว่าความแรงมันแตกต่างกันแค่ไหน เว้นแต่เราจะเอาโปรแกรมมาทดสอบเปรียบเทียบกัน

Comment

ตัวนี้ก็น่าซื้อดีนี่ เร็วชิพ

Comment

ผมใช้ PD 930 Cache 4 MB อยู่ 37 องศา ถ้า OC 3.70 ก็ประมาณ 45 - 47 องศาเอง ที่ห้องไม่มีแอร์ อุณหภูมิห้องปรกติ

Comment

Working...
              X