Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B DFI Lanparty NF4 Ultra-d ควรใช้ sink อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B DFI Lanparty NF4 Ultra-d ควรใช้ sink อะไรดีครับ

เมื่อก่อนเคยใช้ Hyper6+ กับ infinity แต่พอมาเปลี่ยนใช้ lanparty แล้วพบว่ามีพวก IC ด้านหลังอยู่เยอะกว่า (plate รองด้านหลังของ hyper6+ มันมีระยะเว้นคลุมพวก ic ด้านหลังไม่หมด ขนาด infinity ยังไม่หมดเลย)

อยากถามว่า ใครใช้ m/b ยี่ห้อนี้ ใช้ sink อะไรครับ (ว่าจะ clock ให้แรงกว่านี้สักหน่อยแต่กลัวร้อน) หรือใครใช้ hyper6+ มีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้า plate ด้านหลังมันไปกดตัวพวกนั้น

แนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

thermalrightUltra120

Comment

Working...
    X