Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการติดตั้ง demo เกม lost planet ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการติดตั้ง demo เกม lost planet ครับ

คือว่าผมติดตั้งลงไปแล้วตามปกติ แต่เข้าเกมไม่ได้เนื่องจากมี error cannot locate file dx9d3_33.dll (ชื่อ file ไม่ชัวร์นะครับแต่ประมาณนี้ล่ะครับ) ไม่ทราบว่ามีพี่น้องท่านใดเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ ลอง โหลด dx มาลงใหม่แล้วยังอาการเดิมครับผม

ส่วนมากเป็นกับ DX นั้นแหละครับ เคยเป็นอยู่ทีนึงเหมือนกัน เพื่อนๆก็แนะนำให้ไปอัพ DX เป็นล่าสุด พอมาดูของเรามันก็ล่าสุดแล้วนี่หว่า พอลองซักพักจึงมาถึงบางอ้อ คือ ไปอัพ DX9 ตั้งแต่เวอร์ชั่นแรกๆจนถึงปัจจุบันเลยอ่ะ คราวนี้ปรากฏว่าได้ซะงั้น หุหุ

Comment

โอ้ว จะลองดูครับ ขอบคุณมาก

Comment

เข้า google แล้วพิม dx9d3_33.dll ไปโหลดมาใส่โฟเดอร์เกมส์

Comment

Working...
        X