Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec นี้ทีครับ ต้องเพิ่มไรอีกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec นี้ทีครับ ต้องเพิ่มไรอีกไหม

คือเพิ่งซื้อมาจากการเลือกดู spec ในเวปนี้แล้ว ดันไม่ได้ดั่งใจ เลยจำใจเอามาครับ

Q6600 2.4gb
    Asus P5Q
    VGA Palit HD 4850 <<< นี่ไม่ได้อยากได้เล๊ย ตอนแรกว่าจะ IceQ HIS ดันได้ Palit
    OCZ DDR 1 GB *2
    HD Seagate 500gb
    PSU Delux 500 watt DLP-50A <<<< นี่ไม่ได้ตั้งใจจะเอาเลย จำใจซื้อมา
    Case NZXT. <<<< นี่ไม่ได้ตั้งใจเหมือนกัน แต่จงใจซื้อ - -" แอบประทับใจเล็กน้อยกะเคสตัวนี้

ช่วยดูทีครับ ว่าน่าจะปรับปรุงไรมั่ง ไหนๆก็ซื้อละอยากให้ Perfect ไปเลย -*-

เปลี่ยน PSU เป็นอย่างแรกเลยครับ

ไปใช้พวกวัตต์แท้ 500-600 Watt ดีกว่า

Comment

600W แท้ .... เหลือๆ
      เอาให้ Perfect ขอซัก 700W แหล่ม***นเลย หุหุ

Comment

PSU ด้วยคนครับ เหอๆ

Comment

psu กับการ์ดจอpalit ครับ ไม่รู้เหมือนกันไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะ แต่เคยใช้แล้วมันแปลกๆอะครับ ลองลงทุนซันหน่อยเอายี่ห้ออื่นดีก่ามั้ยpalit อะครับ ส่วนpsuกลั้นใจเปลี่ยนไปวัตต์เต็มเลยครับ...จะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนอีกทีหลัง ผมรับประกันว่าท่านต้องเปลี่ยนแน่....100%

Comment

ผมว่าเปลี่ยน PSU และอัพแรม 2GB x 2 อะครับ

Comment

Originally posted by onnton View Post
              ผมว่าเปลี่ยน PSU และอัพแรม 2GB x 2 อะครับ
              ตามนี้ครับ...

Comment

สินค้าไอที Perfect ได้ไม่นานหรอกครับ
                ถ้าที่ใช้อยู่มันปกติไม่บกพร่องแล้วก็ใช้ไปก่อนเถอะ
                ช้าเร็วก็ต้องอัพใหม่อยู่ดี

Comment

ด้านบนถูกครับ

Comment

Working...
                  X