Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบลำโพง 2 ตัวนี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบลำโพง 2 ตัวนี้ให้ทีครับ

-Obit 701
    -Altec Lansing MX5021

ช่วยเปรียบเทียบให้ทีครับ เสียงแตกต่างกันมากป่าวครับ ระหว่าง 3500 กับ 6500 เคยฟังแต่ -Obit 701 ผมว่าเสียงใช้ได้ครับ แต่ -Altec Lansing MX5021 นี่ไม่เคย จะคุ้มมั้ยกับส่วนต่าง 3000 กว่าบาทเนี่ย

ไปฟัง MX5021 ดูก่อนว่าชอบไหม
    ส่วนตัวรุ่นนี้ใช้ 7 วันขายทิ้งไม่ใช่เเนวผม

Comment

คนละเรื่องเลยคับ Orbit 701 เบสจะออกแข็งๆ กระแทกๆ กลาง-แหลมพอได้แต่ยังไม่ใส ขาดรายละเอียดเสียง แถมตัวนี้ยังมีปัญหากับ Soundcard Creative ด้วยคับ คือจะมีเสียงซ่าๆออกมาจากลำโพง

Altec Lansing MX5021 เบสจะนุ่มลึกไม่บวมแต่อาจจะน้อยไปสำหรับคนที่ชอบเบส กลาง-แหลม หวาน ใสกิ๊ง รายละเอียดเสียงดี เปลี่ยนสายจะดีขึ้นอีกเยอะคับ

ไปฟังเองเลยดีที่สุดคับ ที่่พันทิพย์มีทุกรุ่นที่กล่าวมา

Comment

orbit ตอนไปลองฟัง ผมฟังไม่เกิน 5 นาที เปลี่ยนตัวลอง ไม่ใช่แนวผมเหมือนกัน

ผมชอบ 5021 มากกว่า มากๆ

นานาจิตตังครับ ^^

Comment

ต้องดูก่อนว่าชอบเพลงแนว ๆ ไหนครับ
          ถ้าต้องการเบสหนัก กระแทก ๆ มาก ๆ orbit ให้คุณได้นะครับ
          แต่ถ้าอยากได้กลาง แหลม ใส ๆ เบนุ่ม ๆ ก็ต้อง MX5021

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ soundcard ด้วยนะครับ ว่า รุ่นไหน ? ลักษณะเสียเป็นยังไง ?

Comment

แนวครั้นทรี่ครับ อีเกิล ไปลองไม่ได้หรอกอยู่ไกล

Comment

Obit 701
              เคยได้ไปฟังมา
              แหลมบาดหู เสียงออกแข็ง ๆ ฟังแนว Rock Maten จะได้ใจมาก
              แต่เรื่องแหลมบาดกู เจ็บมาก ๆ

Comment

ชอบอีเก้ิล จัด mx5021 โลดครับ

Comment

งบไม่ถึงครับ X3 กับ A500L ตัวไหนดี

Comment

อยากให้ไปลองฟัง ตอนผมไปซื้อก็ยังไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนดี ก็ลองฟังไปเรื่อยๆ แล้วก็จบที่ MX5021

Comment

Working...
                    X