Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวการ์ดจอที่ OC มาจากโรงงาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวการ์ดจอที่ OC มาจากโรงงาน

อยากทราบว่า มันต่างยังไงกับการ์ดจอที่เราเอามา oc เอง แล้วถ้าของที่ oc มาแล้วจะลดปรับลงมาเหมือนตัวที่ยังไม่ได้ oc ได้มั้ยครับ

1.ไม่ต่าง
    2.ได้
    3. 1-2 ต่อท้ายว่า มั้ง 5+

Comment

บอกไม่ถูก หลายปัจจัย 555+

Comment

ไม 4850 IceQ4 Turbo ของผมมันร้อนจังหว่า 57-59 แน่ะคนอื่นเปนงงี้ป่าวครับอันนี้ไม่ได้ปรับรอบพัดลมนะครับ

Comment

ู^
          ^
          ก็ปรับรอบซิครับท่าน 60-70

Comment

แล้วทำไมคนต้องซื้อการ์ด oc กันด้วยในเมื่อซิ้อตัวธรรมดาแล้วเอามา oc ได้เหมือนกันครับ?

Comment

มันต้องมีข้อแตกต่างซิครับ คงเหมือนกับรุ่น TOP นั่นแหละ เอามา OC อีกยิ่งไปไกลกว่าเดิม (ถูกเปล่านิ)รอท่านต่อต่อไป

Comment

มีความแตกต่างกันแน่นอนครับ ไม่อย่างนั้นการ์ด OC จะขายได้ไง
                1. GPU ได้รับการคัดเลือกมาว่าถ้า GPU ทำงานที่ความเร็วนี้ความร้อนต้องไม่เกินค่าที่กำหนด
                2. บาง PCB ได้รับการออกแบบเองอาจเพิ่มเฟสของภาคจ่ายไฟหรือเพิ่ม voltage ที่เลี้ยง GPU
                3. มีความสเถียรกว่าตัวธรรมดาไป oc
                4. อัตตราการเข้าถึงข้อมูลเม็ดแรมมีความเร็วสูงกว่าเม็ดแรมตัวธรรมดา
                5. บางยี่ห้อมี sink ที่ระบายความร้อนได้ดีกว่า

ลองเข้าไปดูความแตกต่างตามลิ้งค์นี้ได้เลยครับ
                http://www.overclockzone.com/zolkorn...850/index2.htm

Comment

Working...
                X