Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนจะเข้าWindowsจอมันStand Byเองครับ อาการ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนจะเข้าWindowsจอมันStand Byเองครับ อาการ..

1.ตอนเปิดเครื่อง..พอมาถึงหน้าจอWindowsสีดำที่มีแถบวิ่งๆ..พอจะเข้าหน้าจอสีฟ้า จอภาพมันจะ
    Stand Byไปเองครับ แต่ว่าเครื่องเข้าWindowsได้ปกตินะครับ (รู้ได้จากเสียงดนตรีเข้าWindows)
    2.ผมก็จะRestart โดยกดAlt+F4 กดขวา แล้วEnter ทำแบบมองไม่เห็นนี่แหละ เสร็จแล้วก็จะเข้า
    Windowsได้แบบมีภาพเป็นปกติ บางทีRestartรอบเดียวมันก็เป็น ต้องเข้าไปRestartจากSafe
    Mode (เวลาเข้าSafe Modeมันไม่มีอาการจอหายเลยครับ)
    3.อาการที่ว่าจะเป็นเฉพาะเวลาเปิดเครื่องใหม่เท่านั้น
    4.ถ้าเข้าWindowsได้แล้ว(มีภาพ)เวลาRestartมันก็จะปกติดีทุกครั้ง
    5.ลงDriverหลากหลายตัวแล้ว ยังเป็นอยู่ 84.xx 91.47 93.71 94.xx
    6.เคยเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องเพื่อน ก็เป็นปกติดีครับ

ปล.เคยตั้งถามไปทีนึงแล้ว พอลงตัว94.xxไปแล้วเหมือนมันจะหาย แต่มันเป็นอีก-.-
    รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

Spec:
    E4300
    DS3 rev.3.3
    Galaxy 7300GT DDR3 500/1400 (ซื้อมือสอง)
    Geil 2GB/800 CL4
    WD 1600YS 160GB 16MB NCQ
    MAG 570FD (CRT15")
    Windows XP Pro.. 32bit

เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ดูยังครับ

Comment

ลองแล้วครับ คือเอาวินโดว์ตัวของเพื่อนที่ผมเอาการ์ดจอไปลอง มาลงดูครับ
      ยังเป็นอยู่ครับ รบกวนช่วยวิเคราะห์ดูทีครับ ว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง
      คงไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ดนะครับ ขี้เกียจประกอบใหม่ O_o"

ปล.เดี๋ยวผมว่าจะลองเอาการ์ดจอเพื่อนมาแลกกันใช้ดูครับ ถ้าเป็นที่การ์ดจริงๆจะได้เอาไปเครม
      ปล2.ประกันHWHนี่เป็นยังไงบ้างครับ แล้วเอาไปเครมที่ร้านได้เลย หรือว่ามีศูนย์ครับ
      Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 26 May 2007, 00:31:46.

Comment

ประกัน HWH ไม่แ่น่ใจนะ แต่ถ้าจำไม่ผิด ส่วนใหญ่มันก็ส่งไป A&L แหละ (ไม่รู้จำผิดป่าว)

Comment

ดัน ๆ

Comment

Working...
          X