Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วครับ

พอดีไปflash biosของASUS HD4890 TOP MLcap non-ref ไปเป็น MSI HD4890 880/999 (เพราะ Bios MSI OSX มันรู้จักครับ)แล้วเจ้ากำงานก็เข้ารีสตารแล้วไม่ทำงาน เงียบไปเลย Backup Biosเดิมไว้แล้ว แต่เข้าไปแก้ไม่ได้ เพราะเปิดเครืองแล้วไม่มีหน้าอะไรติดขึ้นมาเลย จะแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ แล้วจะเคลมได้ไหมครับ (ถ้าบอกเค้าว่าไม่ได้ทำไรเลย.)

น่าจะได้ครับ ทำหน้าตาใสซื่อเข้าไว้ "มันเป็นอะไรไม่รู้ ไม่มีภาพขึ้นเลย"

Comment

ตัว non-ref มันอันตรายนา ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า เอา BIOS อื่นมาใส่ก็มีอาการอย่างที่เป็น
      เรื่องเคลมเปลี่ยนตัวใหม่เลยคงยากมั้ง แต่ก็บอกเค้าไปว่า Flash แล้วใช้ไม่ได้ ช่างเค้าน่าจะ Flash กลับมาเป็น BIOS เดิมได้นะ หรือจะทำเอง ก็หาการ์ดจอ PCI มาเสียบคู่กัน แล้วใช้การ์ด PCI แทนไปชั่วคราว หรือถ้า MB มี PCI-Ex สองช่องก็หาอีกการ์ดมาเสียบแทนไปก่อน (เอาการ์ดตัวที่เดี้ยงไปไว้เป็นตัวรอง)

Comment

เคลมโลด

Comment

Originally posted by chelskys View Post
          น่าจะได้ครับ ทำหน้าตาใสซื่อเข้าไว้ "มันเป็นอะไรไม่รู้ ไม่มีภาพขึ้นเลย"
          จะทำตามครับ
          Originally posted by Ammer View Post
          ตัว non-ref มันอันตรายนา ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า เอา BIOS อื่นมาใส่ก็มีอาการอย่างที่เป็น
          เรื่องเคลมเปลี่ยนตัวใหม่เลยคงยากมั้ง แต่ก็บอกเค้าไปว่า Flash แล้วใช้ไม่ได้ ช่างเค้าน่าจะ Flash กลับมาเป็น BIOS เดิมได้นะ หรือจะทำเอง ก็หาการ์ดจอ PCI มาเสียบคู่กัน แล้วใช้การ์ด PCI แทนไปชั่วคราว หรือถ้า MB มี PCI-Ex สองช่องก็หาอีกการ์ดมาเสียบแทนไปก่อน (เอาการ์ดตัวที่เดี้ยงไปไว้เป็นตัวรอง)
          ขอบคุณมากครับ
          Originally posted by TWK. View Post
          เคลมโลด
          คงต้องเป้นอย่างนั้น

Comment

ฟอร์มทำหน้าแอบแบ้ว ทำหน้าใส่ซื่อบริสุทธิ์ อย่างเด็กดิสเพย์ผมเลย(ตอนผมเด็กๆเอง 555+)

Comment

^
              ^
              ดูไงก็ไม่ใส่ซื่อ ออกจำเล่ห์มากกว่า อิอิ

Comment

หน้าตาขี้โกงอ่ะ เอิ๊กๆๆ ฉายแววตั้งแต่เด็ก หุหุ

Comment

เคลมโลด แอ๊บแบ๊วเข้าไว้

Comment

Originally posted by Ammer View Post
                    อย่าไปบอกว่าแฟลชสิครับ บอกว่าเปิดไม่ติดเฉยๆ เคลมได้อยู่แล้ว

Comment

Comment

อยากรู้จัง Flash ทำไมครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                          อยากรู้จัง Flash ทำไมครับ
                          flash เล่นๆ ขำๆกันน่ะครับ เอามาเทสกันเล่นๆว่าแรงขึ้นบ้างไม๊

เสร็จแล้วส่วนใหญ่ก็แฟลชกลับเหมือนเดิม

เวลาไม่มีเกมส์เล่นมักจะหาอะไรเล่นกันแบบนี้แหละครับ

Comment

http://netkas.org/?p=101
                            http://netkas.org/?p=118
                            http://netkas.org/?p=90

ทั้งหมดนี่คือเหตุผลครับ
                            คือต้องการเปิด ฟังชัน QE เพื่อที่จะได้ลง Final Cut pro บนแมครากหญ้าครับ

สถานนะปัจจุบัน เคลมกลับมาแล้วครับ แต่ต้อนไปเป็นnon-ref กลับมาเป็นasus4890 900/1000 ref
                            แต่พี่ืั้DCOMบอกว่าเดียว ตัวMLcapมาจะโทรมาบอกให้ไปเปลี่ยนคืน พี่ที่Dcomบริการดีนะ (อาจจะโชคดี) ณ ที่ศูนย์ ที่บางนาครับ นั่งรอประมาณ 1ชม ก่าๆ เอง

Comment

รอดตัวไป หุหุ ^^

Comment

Working...
                              X