Announcement

Collapse
No announcement yet.

H.A.W.X หางเสือเครื่องบิน กับการเลี้ยว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H.A.W.X หางเสือเครื่องบิน กับการเลี้ยว

คือผมสังเกตุเห็นหางเสือเครื่องบินเวลาเลี้ยวอะ
    มันผิดกับกับหลักความเป็นจริงรึเปล่าครับ

ผมยังจะไม่เขียนอะไรมาก แต่อยากจะให้ดูรูปนี้ก่อน ดูแล้วบอกด้วยนะครับ
    ว่าเครื่องบินในภาพ มันกำลังเลี้ยวไปทางไหน
    คนที่เล่นอยู่ไม่ต้องเข้าเกมส์ไปดูนะครับ ตอบตามภาพที่เห็นก่อน
    ผมจะดูว่าผมมั่วรึป่าว

ก็ไปทางซ้ายไงครับ หรือไม่ใช้???

แต่เกมนี้ SU-37 กับ 47 ยังไม่มี trast vectaing ครับ เห็บบอกจะมีแพทช์มาแก้ความสมจริงเร็วๆนี้ครับ SU-34 หรือว่า 32 นีค่ละก็เป็นครับ

Comment

เลี้ยวซ้ายรึป่าวครับ

Comment

ไปทางซ้าย(มั้ง)ครับ คือตามปกติเวลาเครื่องบินเลี้ยวปกติต้องเอียงเครื่องแล้วกดหางเสือล่างครับ เพราะเลี้ยวแบบนี้มันช้าไป
        ป.ล.รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ
        Last edited by daftvader; 21 Apr 2009, 15:04:29.

Comment

ปิดกระทู้ครับ (อายเค้า)

555555+ ตอนแรกผมคิดว่าหางเสือไปทางซ้าย เครื่องต้องเลี้ยวไปทางขวา
          ผมไปทดสอบกับเรือมาละ

อาไรของมัน อายมั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
            ปิดกระทู้ครับ (อายเค้า)

555555+ ตอนแรกผมคิดว่าหางเสือไปทางซ้าย เครื่องต้องเลี้ยวไปทางขวา
            ผมไปทดสอบกับเรือมาละ

อาไรของมัน อายมั้ยเนี่ย
            -*-ตีหัวเลย

Comment

เล่นไปนานละ ไม่ได้สังเกตุแฮะ

Comment

55 มันไม่ใช่ล้อรถนี่ครับ มันใช้แรง ( ฟิสิกส์เรียกไรหว่า ) แรงนั้นละ

Comment

น่าน เข้ามาตอกย้ำอีก 555+

Comment

ดีนะ จขกท ไม่ออกมาโวยก่อน 5555

Comment

= ="
                      คิดว่าUbisoft ทำเกมผิดซะอีก

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                        ดีนะ จขกท ไม่ออกมาโวยก่อน 5555
                        จะมีซักคนมั้ย ที่รู้ว่าผมเขียนโวยไปแล้วกว่า 10 บรรทัด
                        และแล้วน้องผมก็หิ้วน้ำเขียวเฮลบลูบอยเข้ามา อากาศก็ร้อนเลยทำให้หิวน้ำ
                        แต่ติดตั้งกระทู้อยู่เลยไม่ได้ไปกิน
                        เมื่อน้ำเขียวผ่านมาเลยขอหยุดไว้ก่อน ระหว่างชงก็คิดทบทวนถึงหลักความเป็นจิง
                        คิดไปคิดมาชักไม่แน่ใจ เลยตั้งแบบนี้ก่อน เกือบไปแล้วมั้ยล่ะ

ถ้าตั้งไปแล้วคงต้องรอให้เรื่องมันสงบๆไปก่อนแล้วค่อยเข้ามา 555555+

Comment

อย่า เล่น เกมส์ เกิน วันละ10 ชม เดี๊ยวตาลาย หรอก

Comment

Originally posted by daftvader View Post
                            ไปทางซ้าย(มั้ง)ครับ คือตามปกติเวลาเครื่องบินเลี้ยวปกติต้องเอียงเครื่องแล้วกดหางเสือล่างครับ เพราะเลี้ยวแบบนี้มันช้าไป
                            ป.ล.รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

ตามนั้นอ่ะครับ
                            มันก็เหมือนๆกับขับรถ ขี่จักรยานอ่ะครับ บอกเป็น หลักทฤษฎีเป๊ะๆไม่ได้ นักบินจะบังคับเครื่องไปตามความรู้สึกน่ะครับ
                            ปล.อ้างอิงจาก US Navy Fighter Weapons School (TOP GUN)

Comment

เลี้ยวแบบนี้เอาไว้ยิงปืนกล ช่วยได้เยอะเลย

Comment

Working...
                              X