Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับชื่อไฟล์เป็นสี+ไวรัสMSN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับชื่อไฟล์เป็นสี+ไวรัสMSN

ชื่อไฟล์ในบางโฟลเดอร์ บางไฟล์เป็นสีน้ำเงินบางไฟล์ก็ดำปกติปะปนกันไป เป็นเพราะอะไรอ่ะครับ? แก้ยังไงเอ่ย?

ส่วนอีกเรื่อง MSN ของเพื่อนทั้งๆที่ไม่ได้ออนไลน์แต่ดันมีข้อความจากMSNของเพื่อนส่งมาให้ผม สถานะของเพื่อนก็ออฟไลน์อยู่ข้อความที่ส่งมาส่วนมากจะเป็นเว็บเช่น http://xxx.abcd.abc
    xxx = ชื่อเพื่อนที่ปรากฏในMSN
    abcd = เว็บไซต์ดูเหมือนคล้ายๆไวรัสจะสุ่มชื่อมั่วๆ
    abc = ตัวที่ตามหลัง . ต่างๆสุ่มมั่วๆเหมือนกัน
    มันคือไวรัสอะไรอ่ะครับงง???

ตอบเรื่ิองชื่อไฟล์คับ ถ้าสีน้ำเงิน ไฟล์นั้นมันถูกบีบอัดโดยระบบของ window อยู่

Comment

Originally posted by championrpg View Post
      ตอบเรื่ิองชื่อไฟล์คับ ถ้าสีน้ำเงิน ไฟล์นั้นมันถูกบีบอัดโดยระบบของ window อยู่
      แตงกิ้วววครับ แต่ไฟล์มันเป็น xxxx.doc , xxxx.xls เป็นต้น ไม่ผิดปกติหรือโดนไวรัสช่ายม่ะ

ข้อ2. ใครตอบด้ายยกมือขึ้นนนน...

Comment

Working...
      X