Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอค่า DNS ที่แรงๆ หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอค่า DNS ที่แรงๆ หน่อยครับผม

ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนขอค่า DNS ที่แรงๆ หน่อยครับผม ผมใช้เน็ตทั้ง TOT และ TTT เลยครับ

203.146.237.237 cs loxinfo ครับ แรงๆ

Comment

เอาเลยครับ 8.8.8.8
      8.8.4.4
      จาก google

Comment

DNS แรงๆก็ใช้ของ ISP ของท่านและครับ ไปไม่กี่ hopก็ถึง ถ้าไปใช้ของชาวบ้านไงก็ต้องผ่าน dns ของ isp เราอยู่ดีครับ ไปไกลกว่าเดิมอีก

Comment

8.8.8.8
          8.8.4.4
          ครับ

Comment

dns แค่เอาไว้ถาม ip ของเว็บนั้นเฉยๆ ผมว่าใช้อันไหนก็ความเร็วไม่ต่างกันลย ไม่ใช่ proxy ซะหน่อย

Comment

จริงๆ มันไม่มีผลเลยนะพวก dns เนี่ย ถึงมีผลเราก็แทบจะไม่รู้สึก มันแค่เป็นการถาม

เฮ้ย เวปนั่นไอพีไรวะ บอกหน่อย ถามไปอีกคนไม่รู้ก็ไปถามอีกคน แต่จริงๆ มันแปปเดียวเท่านั้น เสี้ยวของเสี้ยวเสี้ยว วินาที อิอิ

Comment

มีผลกับพวกเว็บที่ถูกบล็อก 555

Comment

Originally posted by sitstand View Post
                  จริงๆ มันไม่มีผลเลยนะพวก dns เนี่ย ถึงมีผลเราก็แทบจะไม่รู้สึก มันแค่เป็นการถาม

เฮ้ย เวปนั่นไอพีไรวะ บอกหน่อย ถามไปอีกคนไม่รู้ก็ไปถามอีกคน แต่จริงๆ มันแปปเดียวเท่านั้น เสี้ยวของเสี้ยวเสี้ยว วินาที อิอิ
                  ถ้าคนถามถามช้าละครับหรือ หรือถ้าคนถามมีข้อมูลน้อยละครับ

กับอีกแบบคนถามๆเร็ว และ ถ้าคนถามมีข้อมูลเยอะละครับ อิอิ

เลือกแบบไหน

Comment

Originally posted by golfkungja View Post
                    ถ้าคนถามถามช้าละครับหรือ หรือถ้าคนถามมีข้อมูลน้อยละครับ

กับอีกแบบคนถามๆเร็ว และ ถ้าคนถามมีข้อมูลเยอะละครับ อิอิ

เลือกแบบไหน
                    ไม่มีคำว่าข้อมูลน้อยครับ Name Server ระดับ isp มีการทำ Zone Transfer อยู่ตลอดเวลา

อีกทั้งในกรณที่ไม่มีข้อมูลจริงๆ ยังไงมันต้อง ทำการร้องขอแบบ interactive query ไปยัง Root name server อีกทีเหมือนกัน

ใช้ของ isp ตัวเองแหละน่าจะเวิร์คสุดหรือถ้าเข้าเวปบางเวปไม่ได้ เพราะ name server เน่าก็ลองหาตัวอื่นดูครับ
                    Last edited by sitstand; 17 Jun 2010, 17:12:30.

Comment

Working...
                    X