Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม cpu มันร้อนจังครับ amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม cpu มันร้อนจังครับ amd

ผมใช้ 4535g ตอนแรกใช้ win xp อุณหภูมิ ประมาณ 65-70 เวลาเล่น web
    พอลง driver cpu ลดลงมา 50-55 ตอนนี้ ลงwin7 กลับมาเหมือนเดิมอีกและ
    driver cpu ก็ลงไม่ได้แล้วไม่ทราบว่ามีวิธีทำให้เย็นกว่านี้รึปล่าวครับ

คงต้องรอ driver CPU ล่ะครับ จะใช้ Win7 ก็ต้องทำใจกับเรื่องพวกนี้ไปก่อน

Comment

7 กับ Vista ไม่ต้องลงนิครับ
      ปรับเป็น Balanced มันก็ลดเหลือ 550MHz พร้อมกับไฟเหลือ 0.8V เอง
      ผมใช้งานทั่วๆไปอยู่ที่ 40-50 องศาครับ ห้องแอร์
      แต่ถ้าเล่นเกมก็พุ่งไป 80 ได้

Comment

คล๊อกดิ..

Comment

Originally posted by unwell View Post
          ผมใช้ 4535g ตอนแรกใช้ win xp อุณหภูมิ ประมาณ 65-70 เวลาเล่น web
          พอลง driver cpu ลดลงมา 50-55 ตอนนี้ ลงwin7 กลับมาเหมือนเดิมอีกและ
          driver cpu ก็ลงไม่ได้แล้วไม่ทราบว่ามีวิธีทำให้เย็นกว่านี้รึปล่าวครับ
          ของผมก็ประมาณ 65-70 องศา เหมือนกันครับ (อุณหภูมิห้องปรกติ ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์)

ของผม CPU Ultra ZM-84 ครับ ผมว่าก็ปรกติน่ะครับ เครื่องยังไม่เคยดับซักครั้ง เล่นเกมทุก

วัน วันละหลายชั่วโมง แล้วก็เปิดทิ้งไว้ข้ามคืนตลอด ยังไม่ได้ปิดเครื่องมา 3 วันแล้วครับ

Comment

50 - 55 นี่ก็ปกติแล้ว นะคับ AMD เย็นกว่านี้ก็ไปเล่น intel

จุด peak มันไม่เท่ากันอยู่แล้วคับ intel AMD

65 - 70 ผมว่าร้อนไปนะ สำหรับเปิดเล่น web เฉยๆ

Comment

ลองติดซิงก์ดูครับหาซิลิโคนแจ๋มๆ

Originally posted by spcom.info
              มาอัพจ้าเมื่อวานเอาไปดับร้อน AMD มา
              Athlon XP 1700+ ดั้งเดิม 62 องศาขึ้น ซิงค์เดิมแคชบ้านๆ

ทาพอเยิ้มๆ

ลองคล๊อกไปที่ 2000+ ความร้อนอยู่ในเกณฑ์ประทับใจดี

ตอกย้ำกับ GELID GC-Extreme ซิลิโคนเทพไม่ผิดหวังจริงๆ

Comment

Working...
              X