Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล็อกแล้วบู๊ตเข้าวินโดวไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล็อกแล้วบู๊ตเข้าวินโดวไม่ได้

ทำไมผมคล็อกแล้วพอตอนโหลดวินโดว มันบอกไฟล์คอรัปมั่ง ขึ้นจอฟ้ามั่งตลอดเลยอ่ะครับ
    พอปรับกลับลงมาที่เดิมก็ปกติดี ปัญหานี้เกิดกับอะไรได้มั่งครับ

ขอบคุณครับ

ของผมเคยเป็นครับ เป็นที่แรม ... (มีแรม 2 ตัว บัสไม่เท่ากัน)
    พอถอดตัวที่ใช้ bus ต่ำกว่าออก ก็เข้าไปใช้งานได้ปกติครับ

(แต่ของผมมัน clock ไม่ค่อยไป เลยไม่ clock ดีกว่า เสียวการ์ดจอจะเจ๊งเอาด้วย ^^! แหะๆ)

Comment

สเปคมัอะไรบ่างละแล้ว OC ไปเท่าไรละ ปรับอะไรไปบ้าง ตอบไม่ถูกครับ เพราะไม่รู้อะไรเลยครับ

Comment

ไฟไม่พอ ไม่ใช่ วัตต์ไม่พอนะ หมายถึง ไฟเลี้ยงอ่ะ ก็ เพิ่มไฟหน่อย ซัก 0.2 0.3 ลองดู

Comment

สเปคก็
          CPU- Sempron2200+ *9.0 FSB166@200 VCORE 1.6V@1.75
          RAM NONAME 512/400 (แถวเดียว) 2.5T & 3T
          MAINBOARD ASUS A7V8X-X
          GPU FX6200
          HDD Seagate 80GB/7200RPM ATA133(มั้ง)

Comment

CPU- Sempron2200+ *9.0 FSB166@200 VCORE 1.6V@1.75----------- ประมาณนี้ครับ
            RAM NONAME 512/400 (แถวเดียว) 2.5T & 3T--------------ไอ้นี่มันน่าจะ เป็น CL2.5 @CL3 นะ คงไม่ใช่ T ครับ และวิ่ง COMMAN RAT 2T ครับ น่าจะช่วยได้ครับ

ทดแรม ทำเป็นปะครับ
            MAINBOARD ASUS A7V8X-X
            GPU FX6200
            HDD Seagate 80GB/7200RPM ATA133(มั้ง)

Comment

ทดแรมยังไงอ่ะครับ ทำไม่เป็น^^"

Comment

Working...
              X