Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับคือผมว่าจะไปซื้อVGA CARD นะคับแต่ไม่ค่อยมีความรู้นะคับ...มือใหม่คับผม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับคือผมว่าจะไปซื้อVGA CARD นะคับแต่ไม่ค่อยมีความรู้นะคับ...มือใหม่คับผม...

คือผมว่าจะไปซื้อ VGA CARD นะคับแต่ไม่ค่อยมีความรู้นะคับ
    อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับเอาแบบใช้งานได้ดีและราคาถูกนิดหนึ่งด้วยคับ(บ้านจน อิอิอิ)
    รบกวนช่วยบอกราคาด้วยนะคับ ถ้ามมีรูปยิ่งดีใหญ่เลยคับ+ร้านทีขายด้วยถ้าไม่รบกวนมากไปนะคับ
    สเปคคอมผมคับด่นล่าง......ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ(มือใหม่คับผม)
    CPU=AMDX2 4800+
    M/B=ECS A780GM-A -BLACK
    RAM=2G*1/800 KINGSMAX
    HDD=500G
    TSUNAMI 520W
    LG=17"

บอร์ดที่ใช้อยู่ก็มี VGA-On board แล้วนิครับ

จะซื้อไปทำอะไรเหรอครับ เล่นเกมแรงๆเหรอ?

จริงๆแล้วตัวออนบอร์ดก็เล่นได้หมดทุกเกมแล้วนะครับ (แต่ปรับรายละเอียดสูง กลาง ต่ำ แล้วแต่เกมไปนะ)

ถ้าจะซื้อก็คงเป็นพวก 3870 ขึ้นไป ล่ะมั้งครับ

งบเท่าไรล่ะครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ใช้ออนบอร์ดไปก่อนก็ได้

Comment

งบเท่าไรหละครับ

แล้วชอบ nVidia หรือ ATi

Comment

ผมเสนอ galaxy 9600gso ไปก่อนละกัน 2420.- ที่ advice

Comment

9600GSO..ตัวนี้ price per performance สุดๆจริงๆ

Comment

Originally posted by Veloci View Post
            งบเท่าไรหละครับ

แล้วชอบ nVidia หรือ ATi
            ผมชอบ ati คับ
            มีงบประมาน 4000 คับ

Comment

Working...
            X