Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hello AMD; Athlon64 X2 5200+ & GA-MA790GP-DS4H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hello AMD; Athlon64 X2 5200+ & GA-MA790GP-DS4H

เพิ่งมีเวลามาโพสรายงานตัวครับ

ถอยมันมาตั้งแต่ปีใหม่ ใช้มาเกือบเดือน มีความสุขปกติดี

ใช้งานจริงๆตาม นี้ครับ

VGA on ก็ OC ใช้ที่ 900Mhz (เดิม 700)

เคยลองดันเล่นๆได้บัส 250 ดันบัสอย่างเดียวครับ อย่างอื่นไม่ได้ปรับ

กำลังจะจับ Validate ไม่ทันมัน ชิง Reboot ซะก่อน

ถ้ายังไงก็รบกวนพี่ๆแนะนำแนวทางน้องใหม่ด้วยนะครับ แบบว่าเพิ่งย้ายค้าย แฮะๆๆๆ ^_^

ตามสูตร ต้องลดตัวคูณ แล้วดันบัสครับ

Comment

แจ๋วจริง แจ๋วจริง

Comment

Originally posted by boyro View Post
        ตามสูตร ต้องลดตัวคูณ แล้วดันบัสครับ
        อ่อ...ขอบคุณครับ

ผมรู้จักแต่ไอ้คำที่ว่า "เพิ่มบัส อัดไฟ" ครับ แฮะๆๆ

ยังไม่ได้ลองทดแรมเล่น cl ต่ำๆเลยครับ บัสน่าจะดันได้ไกลอยู่

ซื้อมาไม่ค่อยมีเวลานั่งเล่นกับมันเท่าไหร่ครับ คงต้องศึกษารายละเอียดอีกเยอะั ^_^

Comment

Working...
        X