Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่อง Linux น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่อง Linux น่ะครับ

คือพอดีทางมหาลัยเค้าแกมบังคับให้ลงแข่ง Linux กับทาง Nectec ไม่งั้นจะเลือกสาขาไม่ได้น่ะครับ ผมลองไปหาอ่านตามเวปปรากฎว่า มันมี Linux หลาย ตัวมากเข่น ทะเล ซิส แล้วก็อะไรยูๆ นี่แหล่ะครับ มันแตกต่างกันอะไรยังไงเหรอครับ แล้วมีคนเคยไปแข่งไหมครับ มีเวปที่พอจะให้เข้าไปอ่านได้ไหมครับ ผมควรจะโหลดตัวไหนมาลองเล่นดูครับ ช่วยผมหน่อยนะคับ >< ขอบคุณครับ

คนพัฒนาต่างกันคับ แต่การใช้งานคล้ายๆกัน ลองเล่น ubuntu สิคับ แล้วจะชอบ

Comment

ubuntu อีกเสียงครับ

Comment

Ubuntu อีกเสียงใช้ง่ายเหมือนวินโดเลย effect ของมันผมว่า vista อายอะทำได้พอๆกันแต่ อูบุนตู กินเครื่องน้อยกว่ามากๆๆๆๆๆๆๆ
        ถ้ามันเล่นเกมส์ได้นะเปลี่ยนใจไปนานละ

Comment

ใช้ Ubuntu8.04 อยู่ คิดว่าโอเคในระดับนึงเลย

Comment

Ubuntu ครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ ลูกเล่นเยอะดี ชอบๆใช้ง่าย

Comment

Ubuntu ยากตอนลงโปรเเกรมการ์ดจอครับ ผมไม่รู้วิธีการ install ว่ามันทำอย่างไร

โหลดมาเป็น Tar ยังงงครับ เพราะมันต้องใช้คอนโซลนอยู่เลย

Comment

Working...
              X